Nhờ Khắc Phục Lỗi Virtuemart Không Hiện Sản Phẩm

Thảo luận trong 'Thương mại điện tử - (Shop)' bắt đầu bởi stevendzo, 14/9/12.

1. stevendzo

stevendzo Mới tham gia

Chào các bạn, mình bị lỗi như thế này, mình cài đặt gói quickstart theme ZTCONTO có tích hợp sẵn virtuemart. Khi chọn ngôn ngữ tiếng Anh thì không có vấn đề, nhưng khi mình chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt thì virtuemart không hiển thị các sản phẩm nữa. Mong nhận được sự giúp đỡn của các bạn, cám ơn.

2. partner

partner Mới tham gia

các sản phẩm trong vituemart có phân theo từng nước (ngôn ngữ). Bạn phải chuyển phần ngôn ngữ ra tiếng việt cho từng sản phẩm thì nó mới hiển thị được, và để mặc định tiếng Việt cho những sản phẩm sau

3. tranankhanh1991

tranankhanh1991 Mới tham gia

Bạn ơi, sản phẩm của mình không thể hiển thị trên trang chủ nhưng các trang khác hiển thị bình thường, bạn có thể giúp mình không
    '

4. holdmyhand

holdmyhand Mới tham gia

chuẩn, bạn này nói đúng quá, lỗi chưa chuyển ngôn ngữ đây mà, mình bị mấy lần rồi

Eden thích bài này.
  5. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Mình đang tập tành Joomla và cũng đang gặp phải lỗi như vậy mà chưa biết chuyển ngôn ngữ chỗ nào. Phiền các mem chỉ dẫn rõ hơn được không ạ.
    Thanks all.

6. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Tiện đây các mem cho mình xin luôn plugin Việt hóa Joomla! và Việt hóa VirtueMart luôn nhé.
    Thanks các mem.

7. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Các Pro - Bro ơi, không ai quan tâm đến phần này à, không ai giúp mình được sao?*derpina*

8. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Holdmyhand nói vậy làm mình cứ mò đi mò lại mãi mà chẳng thay đổi được gì. Ngày nào cũng nghe ngóng, chờ đợi sự trợ giúp lời từ các mem trên diễn đàn mà không ai giúp. Nhưng, bây giờ thì được rồi.:)
    Hóa ra là nếu "trót kỳ công" tạo sản phẩm trước khi thay đổi ngôn ngữ sang tiếng việt thì cuối cùng "cơm toi" hết. Vì bản thân sản phẩm lúc nhập không có tùy chọn thiết lập ngôn ngữ nên bạn ko thay đổi được gì. Nếu muốn có sản phẩm bằng tiếng việt, hiển thị được thì sau khi chọn ngôn ngữ mặc định là tiếng việt bạn đành phải "chịu khó" ngồi tạo lại sản phẩm từ đầu mà thôi. Và, khi đó thì chắc chắn sản phẩm sẽ hiển thị.:67.jpg:

9. truonglychoi

truonglychoi Rất nhiệt tình

Bạn thân mến. lỗi trên là do các sản phẩm được cập nhật trước khi bạn đổi ngôn ngữ mặc định. vì vậy sau khi bạn chuyển sang tiếng việt thì vào VT cấu hình ngôn ngữ lại và các sản phẩm bạn edit lại với ngôn ngữ tiếng việt nha. hoặc bạn có thể cập nhật 1 sản phẩm mới sau khi đã chuyển ngôn ngữ là hiển thị thôi mà

comments powered by Disqus