[1.5] Khuyến Cáo Sử Dụng Code Dothidiaoc.com

Thảo luận trong 'Bảo mật Joomla' bắt đầu bởi phuonglapoo, 4/8/13.

1. phuonglapoo

phuonglapoo Mới tham gia

Tình hình là hiện tại em thấy có 1 số bác đang sử dụng code Bất động sản của dothidiaoc.com được share ở trên mạng
    Trong code này có chứa rất nhiều shell nên khi các bác sử dụng thì quét shell cẩn thận rồi hẳn xài nhé

TomyTran thích bài này.
  2. TieuHuynh

TieuHuynh thiet ke web

Tiêu đề viết sai rồi kìa bạn.
    Hàng share trên mạng đa số 90% là thế rồi nên cận thận khi dùng đồ free là đúng.

3. VJL

VJL Be like no others ... Staff Member

Trước khi dùng nhớ scan virut, shell đi là đc *Bad poker face*

4. bishogun

bishogun Rất tích cực

Mình dang vọc cái code dothidiaoc.com, có vài chổ nhỏ mình cần hỏi chút, mong các bạn chỉ giáo
    Thư 1: khi đăng ký xong, EMail chúc mừng gửi về vẩn mang Link dothidiaoc.com, mình muốn bỏ Link này, đã seach hết code và database mà ko thấy, hi
    Thứ 2: mình thay doi nội dung hoặc tắt bớt mấy cái menu nằm trên ko duoc, ví dụ như menu Tin Địa ốc đấy.

2 vần de đó thoi, mình mò chưa ra, còn may cái khác thì ok hết roi, mong các bạn chỉ giáo, mình xin cám ơn và hậu tạ

5. zicothai

zicothai Mới tham gia

cần hỗ trợ về code này thì pm mình :)

6. kevin51

kevin51 Mới tham gia

nguy hiểm thế . chèn cả link ẩn vào trong code ah mấy bác

7. laotuongkd

laotuongkd Rất tích cực

Nếu như có tinh thần chia sẻ anh em dùng thì đừng nên làm khó anh em như vậy. Như vậy thì chẳng khác gì Cho mượn rao nhưng rút chuôi đâu.
    Nhưng người share chưa kip sửa hoặc chưa kịp hướng dẫn. Các bạn cũng nên lên hệ chủ thớt

8. kuteboy_195

kuteboy_195 Rất tích cực

quét virus là chưa đủ,các bạn cố gắng search trong suorce code của nó xem có link của dothidiaoc không?nếu không chạy code lên và dùng addon seoquake để thống kê link ra.Từ đó tìm code và xóa link nó dễ hơn

9. kevin51

kevin51 Mới tham gia

cái này lúc up code lên thì seoquake sẽ thống kê link out . nếu có của nó thì cứ tìm mà del đi .
    nhưng liệu có trường hợp nào cài link ngầm mà seoquake không thống kê được không vậy

10. bishogun

bishogun Rất tích cực

cái vụ up ảnh mình vẩn chưa mò ra nha, đã sửa theo đúng hướng dẩn hết nhưng vẩn chưa up hình duoc, lạ

comments powered by Disqus