Xây Dựng Forum Nên Dùng Gì?

Thảo luận trong 'Thắc mắc - góp ý' bắt đầu bởi toanit0392, 26/1/14.

1. toanit0392

toanit0392 Trial Moderators Staff Member

mình muốn làm một cái diễn đàn, thấy trên mạng có chỉ dùng vBulletin, Kunena Component mình chưa làm lần nào nên ko biết nên dùng cái nào , muốn biết thêm thông tin của các anh em trong diễn đàn...mong được góp ý...thank mọi người

2. joomla

joomla OMG Staff Member

Như diễn đàn này Xenforo

toanit0392 thích bài này.
  3. toanit0392

nghe mọi người khuyên dùng vBulletin ,nhưng lại nghe spam... nhiều lắm... khắc phục ko nổi... mọi người ghĩ sao, còn Xenforo biết nữa..hjhj

4. Nguyễn Trọng Hóa

Nguyễn Trọng Hóa Moderator

xenforo ngon á. mình bill từ bản null mà cung ko thấy spam . :). bên vbb để ko ko làm gì cũng ngày cả ngàn bài. nhưng cài mod chống spam hoặc bảo mật cho nó nếu rành thì ok mà

5. duythanh666

duythanh666 Rất nhiệt tình

Bạn dùng Xenforo cũng rất tốt. Nếu có điều kiện thì bạn có thể mua bản quyền không thì dùng null. Nếu thích làm diễn đàn trên mã nguồn free thì dùng mybb. Hai mã nguồn trên điều có ưu nhược điểm của mình. Bạn có thể tìm hiểu trên internet nhé.
    Xenforo thì bạn tham khảo style và addon mình upload nhé. http://diendan.vuacongnghe.net/categories/xenforo.13/
    Mybb thì mình cũng có 1 số template và plugin tại đây http://diendan.vuacongnghe.net/categories/mybb.14/

Chúc bạn thành công!

6. toanit0392

cảm ơn những góp ý của mọi người...thank

7. kunbobo

kunbobo Rất nhiệt tình

Theo mình thì phpbb là cũng đủ xài rồi, hàng free không sợ mang tiếng, dễ tùy biến vl ra

comments powered by Disqus