{Giúp với} Quản Trị Trang Web

Thảo luận trong 'Mới sử dụng Joomla' bắt đầu bởi Đặng Long Đế, 21/5/14.

1. Đặng Long Đế

Đặng Long Đế Mới tham gia

Chào mọi người!
    Hiện công ty của mình có giao cho mình 1 trang web để mình quản lý, đăng bài cho web đó. Tuy nhiên công ty chỉ cho mình ID của quyền quản lý Manager, nhưng họ lại nhờ mình chỉnh sửa, thêm bớt một số Module, thêm quảng cáo... vào trang web. Mình yêu cầu họ cấp cho mình quyền Super Administrator hoặc Administrator nhưng họ chỉ đưa cho mình ID và Pass đăng nhập vào cPanel quản lý hosting mà thui, còn mấy thứ kia thì họ kêu hok biết (do thằng lúc trước nhận làm web cho công ty đã nghỉ rùi, mấy người này thì lại hok biết gì. :( )..
    Vậy mọi người cho mình hỏi, trong cPanel có thể tạo được ID admin cho trang web công ty của mình hok? Mình cũng chỉ là tay ngang về web nên kiến thức thiết nhiều lắm. Mong mọi người giúp đỡ và thông cảm. :).
    Trang web của công ty mình nè : binhminhphat.com.

2. Nguyễn Trọng Hóa

Nguyễn Trọng Hóa Moderator

vào phpmyadmin chỉnh group user của user bạn đang sử dụng thành group 8 là super admin đó.

Đặng Long Đế thích bài này.
  3. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Vớ vẩn, có phải Joomla đâu mà vào đây mà hỏi?

4. Đặng Long Đế

Bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chỉnh được không?

5. Đặng Long Đế

Vậy bạn có thể nói trang web công ty mình dùng code nào để viết được không? Mình chưa phân biệt được web viết bằng Joomla, hoặc PHP...

6. alonelove

alonelove Rất tích cực

web gì toàn tạo bảng. chắc code tay rồi. Bạn có tài khoản hosting thì vào phpmyadmin mà sửa pass. trong mục user ý

7. Đặng Long Đế

Cái host admin của mình nó nhu thê này nè! Mình đã thử chỉnh đổi pass trong mục Pass nhưng vẫn hok đăng nhập được.

8. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Dễ code tay lắm, thấy có source ở đây, ai quan tâm làm đồ án vào mà lấy về mà làm:
    https://subversion.assembla.com/svn/open-source-web-php/trunk/

Click vào Edit cái đầu tiên đi, khi mở ra có dòng password, điền pass mới xong thì chú ý cột Function ngay bên trái có menu thả ấy, chọn nó là MD5, xong rồi xuống cuối ấn GO.

9. Đặng Long Đế

Thêm cái MD5 vào ô nào đâu bạn? Mình thử thêm vào thì nó cứ báo lỗi hok ah!

10. alonelove

alonelove Rất tích cực

@@ trong dòng pass ở mục value thì vẫn gõ ký tự thường ví dụ: 123456. trong mục function bác chọn MD5.

11. Đặng Long Đế

Cảm ơn bạn rất nhiều. :)
    Nhưng mình vào trang quản trị thì nó cũng chỉ cho chỉnh sửa, thêm bớt sản phẩm thui, chứ vẫn chưa cho sữa code đc. Vậy phải làm sao đây. Trang quản trị của web công ty mình nè:

12. alonelove

alonelove Rất tích cực

èo vậy là bạn sửa code. thế thì bạn phải vào host có phần file mannager đấy. quản lý code của bạn. chứ admin chỉ để nhập liệu thôi @@!

comments powered by Disqus