Một Vài Lỗi Nhỏ Về Breadcrumb Và Việc Chỉnh Sửa Joomlashopping

Thảo luận trong 'JoomShopping' bắt đầu bởi Nguyen Cao Tu, 31/5/12.

1. Nguyen Cao Tu

Nguyen Cao Tu Rất tích cực

1- Breadcrumb không hoạt động với Joomshopping. Không biết có bạn nào hoạt động đc ko ?

2- Hỏi cách tạo memu đổ xuống

Về việc tạo menu đổ xuống:
    - Nội thất văn phòng:
    + Đồ gỗ hội trường
    + Đỗ gỗ phòng làm việc.
    - Đồ gỗ truyền thống

Mình có view source của nó nhưng ko biết vì sao chúng ko hiện. Ý là trong source chỉ hiện <li> của Nội thất văn phòng (category) chứ không hiển thị những mục con của nó (sub category). Do đó không thheer viết Css để làm menu đổ xuống đc.

3- Mình có thắc mắc sau, Không biết mọi ng có ai tìm ra cách fix đc không.
    Trong back-end của Joomshopping có phần show sản phẩm ra ID. Ta sẽ điền ID của category vào và nó sẽ hiển thị ra sản phẩm mình muốn. Nhưng giả sử mình có 1 menu như bên trên, thì khi nhập ID của Nội thất văn phòng, mình click vào cái menu đó thì ko thể hiển thị được sản phẩm bên trong (Sản phẩm đc tạo ở các sub category )đó. (Đây là một chút bất tiện)

4- Nhờ mọi ng chỉ cách tìm chỗ code này để sửa:
    Mọi ng nhìn hình, mình có 1 cái class nó được định nghĩ thuộc tính style, tuy nhiên ko hiểu sao mình đã dùng Notepad++ cho tìm từng file 1 nhưng nó ko thể dò ra nó nằm ở file nào để sửa ?

Tìm hoài vẫn ko ra, không biết có bạn nào tìm đc ko ?

2. yeu_joomla

yeu_joomla Rất tích cực

Rất có thể có CSS được viết trong 1 file .php nào đó bạn kiểm tra kỹ là thấy

TomyTran thích bài này.
  3. Nguyen Cao Tu

MÌnh đã tra ra đc CSS, còn lỗi Breadcrumb . và hiển thị để tạo menu đổ xuống, ko biết bạn nào có phương án khả thi chưa :)

4. yeu_joomla

yeu_joomla Rất tích cực

Thông thường rất ít khi lỗi breadcrumb, lỗi phần nhiều là do template bạn dùng ko tương thích. Menu trổ xuống cũng vậy, template bạn ko có chức năng drop down ( kiểu như suckerfish đó).

5. Nguyen Cao Tu

Mình thử giao diện mặc didjnhj cũng ko hoạt động

6. yeu_joomla

yeu_joomla Rất tích cực

7. Nguyen Cao Tu

ok, sáng sớm mai sẽ gửi code mong bạn giúp đỡ.

Mình nghĩ ra có thể cái menu do skin . Nhưng ko biết cách làm sao để hiện menu đổ xuống, Mình chỉ biết viết php từ đầu, chứ ko biết Joomla thì xử lý ra sao ?

comments powered by Disqus