Help ! Convert File Doc , Ppt Qua Html

Thảo luận trong 'PHP & MYSQL' bắt đầu bởi chuonghtp, 8/1/14.

1. chuonghtp

chuonghtp Mới tham gia

Mình đang tìm code php để convert file doc , ppt qua html mà chưa tìm được, cả nhà có ai có code hay phương pháp nào để thực hiện không? giúp mình với .

Cảm ơn nhiều !

TomyTran thích bài này.
  2. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Chào bạn,
    Mình thì chưa thấy code PHP nào có thể làm được việc chuyển doc, ppt qua html. Thậm chí là các software convert qua HTML cũng ko hiểu bản thiết kế.

Trong bộ office thì file word có thể lưu thành file HTML được (save as HTML là được).
    Cũng trong bộ office file power point (file ppt) có thể lưu thành file HTML được( cũng save as HTML).

Có điều là word, ppt chuyển qua ở dạng thô và nhiều code dư thừa. (vì vậy rất ít sử dụng). Trừ trường hợp quá đơn giản ví dụ text, image, table.

Thường thì mình gặp đối tác mô tả bằng file word, ppt, pdf, psd,img... . Sau đó thì hoàn toàn thực hiện bằng tay. Vì đòi hỏi CSS/HTML phải sạch, rõ ràng. Có phân chia thư mục để dễ hiệu chỉnh và chạy tốt trên các trình duyệt.

Nói cho vui vậy thôi, chẳng biết giúp ích được gì ko.
    Chúc thuận lợi.

I Love Java and chuonghtp like this.
  3. vanlam.ictu

vanlam.ictu Trial Moderators

Mình nghĩ bạn lên chịu khó bỏ 1 thời gian ra phân bố cục html+ css =))

chuonghtp thích bài này.
  4. chuonghtp

chuonghtp Mới tham gia

Cảm ơn mọi người đã phân tích và cho lời khuyên. mình sẽ cố tìm hiểu thêm vấn đề này.
    mình thấy thằng pdftohtml nó chuyển pdf ->html rất đẹp, mình cũng muốn làm vậy mà ko bik làm

5. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Về lý thuyết là vẫn làm được cũng như lên sao Hỏa về lý thuyết là vẫn lên được. Chả nhẽ cái phần mềm bé tý (Micro Soft) làm được mà mình không làm được :cool:

chuonghtp thích bài này.
  6. phucnguyen921

phucnguyen921 Mới tham gia

up up up up cbo ngày mới ^^

comments powered by Disqus