{Giúp với} Đổi Hình Nền Template Ja Tenline Iv

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi anhthichcuoi85, 16/1/13.

1. anhthichcuoi85

anhthichcuoi85 Supper Mê... Joomla

Các Pác pro cho mình hỏi có ai dùng template Ja Tenline IV không ?
    Và có bác nào thay đổi thành công hình nền nó chưa - Vui lòng chỉ mình cách thay đổi hình nền của nó với. Mình đã làm nhưng nền nó vẫn mặt định là trắng tinh àh.
    Các Pác vui lòng giúp mình chuyện này với.

2. truonglychoi

truonglychoi Rất nhiệt tình

Bạn cho 50 demo đi bạn. mọi người mới jiup bạn được

3. anhthichcuoi85

Tình hình cụ thể là dzầy: trang web này http://lethanh-pmh.com của mình, mình muốn thay background màu trắng của nó thành cái background mình thiết kế theo thời điểm (nền noel, nền xuân, nền lễ,...). Mình đã thay đổi CSS nhưng không được
    CSS mặt định là: body#bd {
    background:color: #333;
    font-size: 12px; /* Base Font */
    line-height: 1.5;
    }
    Minh thay đổi lại
    body#bd {
    background: url(../images/nentet2013.png);
    font-size: 12px; /* Base Font */
    line-height: 1.5;
    }
    Các bác giúp mình với.

4. truonglychoi

Bạn sửa cái id #bd ấy. và trong template bạn tìm đến <body id="bd"........> chỉ để cái<body id="bd"> đó thôi và xóa hết mấy cài if đằng sau đi bạn

5. anhthichcuoi85

Mình đã thử cũng không được luôn truonglychoi ơi. Bạn có bộ quickstart Ja Tenline IV này sẵn không bạn thử đổi trên localhost xem thành công hok rùi bày lại cho mình cách làm với. Thanks bạn trước nha.

6. truonglychoi

Mình thấy site của bạn đang sài chế độ nhớ cache css của t3 đó. bạn thay đổi gì trong css muốn nó hiển thị bạn càn xóa sạch cache đi đã. hoặc là bạn tắt bỏ chế đọ nhớ cache trong template đó đi. sau khi sửa xong đâu đó thì bật lại cũng được

7. anhthichcuoi85

Mỗi lần mình làm xong thì đều có xóa cache trước khi F5 lại. Đối với những template bình thường thì đổi nền mình thấy ko vấn đề gì. Hok hiểu sao với cái Template Ja Tenline IV này mình lại bó tay hok biết nữa.
    Thành thật cảm ơn các bạn đã cho mình xin ý kiến, nhưng tiếc cái mình vẫn chưa xử lý được. Mình sẽ mày mò thêm, các bạn có cách gì hay nữa nhớ bày thêm cho mình nha.

8. truonglychoi

banj nghe mình đi. vào template tat bỏ chế đọ lưu css trong folder t3acses đi rồi sửa là ok thôi

comments powered by Disqus