{Giúp với} Cho Mình Hỏi Về Website Nội Bộ

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi pipo00, 13/6/14.

1. pipo00

pipo00 Mới tham gia

Mong có cao nhân nào chỉ giáo giúp mình. Mình có đang nghiên cứu và triển khai thử 1 website nội bộ. Mình sử dụng appserv để làm 1 server web. Và chỉnh sửa file host như 1 số web hướng dẫn để cho các máy vào web nội bộ.
    Cụ thể:+ Server web mình là địa chỉ 192.168.2.40
    + Mình chỉnh cho các máy con của mình file host là "192.168.2.40 host"
    Và các máy con vào web cực kỳ chậm (khoảng 20s chỉ để vào được trang chủ). Mình sử dụng template miến phí SmartOne và 2 plugin khác bên ngoài thôi đó là Ccomment và JCE Editor.Mình thậm chí đã bỏ cả banner và gỡ bỏ 1 số plugin không sử dụng, mở nén trang Gzip và cache nhưng vẫn không khắc phục được. Bạn nào có kinh nghiệm làm website nội bộ xin giúp mình giải quyết vấn đề này hoặc có giải pháp nào đó thay thế để làm websever ổn định hơn. Mong sự chỉ giáo của các bạn :(

2. pipo00

pipo00 Mới tham gia

Có ai giúp mình trả lời với ..... Đang cần gấp lắm :6.jpg:

3. laotuongkd

laotuongkd Rất tích cực

Vấn đề đang ở code template của bạn thôi. Bạn thay template nguyên bản khác lên xem thế nào.
    Ko được nữa thì chuyển sang dùng xampp
    Nên nhớ cả 2 chương trình dùng làm máy chủ nội bộ cần sử dụng phiên bản phù hợp với phiên bản code web bạn đang sử dụng
    Ko đc nữa thìn nhắn lại mọi người hỗ trợ

4. pipo00

pipo00 Mới tham gia

À.... Khó hiểu ở 1 chỗ là có 1 máy chạy khá là nhanh y như xài local... mà máy đó nằm chung 1 switch với máy server.. Không hiểu vấn đề nằm ở switch hay sao nhưng các máy ngoài switch này ping vẫn rất tốt.... Các bạn có cách nào khác ngoài sử dụng soft server local không (Mình đã nghiên cứu về IIS DNS vài thứ liên quan, nhưng mình ko rõ nó có nhanh hơn hay cũng như ser local bình thường).... Có thể hướng dẫn mình cụ thể về cách làm đó không.... Xin cảm ơn

5. Lê Minh Thiện

Lê Minh Thiện Rất nhiệt tình

bạn check lại là thời gian load web lâu hay là thời gian phản hồi server lâu, nếu thời gian phản hồi server lâu thì bạn có thể tham khảo mấy thủ thuật trên mạng về appsver chẳng hạn như tắt request cbin chẳng hạn, còn load web lâu là có thể template của bạn load dữ liệu script hay gì đó từ 1 trang nào đó về nên lâu đó

6. pipo00

pipo00 Mới tham gia

Bạn có thể chỉ giúp mình cụ thể cách để kiểm tra không. Tắt request Cbin là gì... mình đã mất cả buổi để google mà không thấy.... bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể luôn không.
    Nếu được thì cảm ơn rất nhiều ..... mình lú đầu luôn rồi

7. Lê Minh Thiện

Lê Minh Thiện Rất nhiệt tình

hiện tài đang xài 3g nên cũng không biết chỉ sao, thôi thì bạn vào conf của appsver rồi mở file httpd.conf rồi đánh dấu dòng cgi_module lại, cái đó giúp giảm phẩn request cho cgi-bin sẽ tăng tốc cho localhost hơn, vs lại bạn thử truy cập là 127.0.0.1 chứ đừng truy cập là localhost

comments powered by Disqus