{Giúp với} Cách Chỉnh Tiêu Để Bài Viết Làm Thẻ H1 Của Trang

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi dangkynhanhieu, 17/12/12.

1. dangkynhanhieu

dangkynhanhieu Rất tích cực

Chào bác pro
    Em đã tìm trên google mà ko thấy bài nào áp đụng được nên đành phải nhờ các pro giúp đỡ.

Em dùng joomla 1.5 và cái khốn khổ đó là joomla họ mặc định thẻ H1 là "page title và logo". Điều này khiến cho tất cả các trang, bố con mẹ conl...đều có chung 1 thẻ H1.
    PHP:
    <!-- HEADER -->
            <div id="jv-header" class="clearfix">
            <div id="jv-header2">
                <div class="jv-wrapper"> 
                    <div id="jv-header-inner">
                        <div id="jv-logo">
                        <h1 id="logo"><a class="png" href="<?php echo $jvTools->baseurl() ; ?>" title="<?php echo $jvTools->sitename() ; ?>">
                                <span><?php echo $jvTools->sitename() ; ?></span></a>
                            </h1> 
                        </div>
                        <?php if($this->countModules('login')) : ?>
                        <div id="jv-login"><jdoc:include type="modules" name="login" /></div>
                        <?php endif; ?>
                    </div>
                </div>
            </div>
            </div>
            <!-- END HEADER -->
    Em đã vào index.php để sửa thẻ <h1>logo...</h1> thành <p>logo....</p> để ko còn H1 theo mặc định nữa. Giờ em phải thêm câu lệnh như thế nào và tại vị trí nào để H1 là tên của bài viết ạ

Cám ơn các pro

2. Nguyen Che Linh

Nguyen Che Linh Rất nhiệt tình

Xin chào bạn, Mình không biết mình có hiểu đúng ý bạn hay không. Nhưng nếu bạn chỉnh trong tập tin templates/<ten template>/index.php thì dòng lệnh ở trên đầu của bạn chỉ có nhiệm vụ lấy tên website và hiện thị chúng.

Nếu bạn muốn bỏ đi định dạng <h1> khi nhấp vào chi tiết của 1 bài viết nào đó, bạn có thể tùy chỉnh trong templates/<tên template>/html/com_content/article/defaut.php

Nếu bạn chưa thực hiện được bạn có thể pm mình qua yahoo: che_linh38

dangkynhanhieu thích bài này.
  3. hocon84

hocon84 Mới tham gia

nếu biết tận dụng cách sắp xếp các thẻ H1, H2, H3 trong Joomla sẽ giúp SEO rất tốt, H1 trong Joomla nằm ở logo header.

4. dangkynhanhieu

dangkynhanhieu Rất tích cực

Vào đó đặt câu lệnh như thế nào bác nhỉ

5. dinhnv2507

dinhnv2507 Rất tích cực

Khi vào 1 bài viết để tiêu đề bài viết là h1 thì không có gì là khó cả. Vào template mặc định đang dùng html->com_content->article->default.php chỉnh thành h nào thì tùy ý, với secsion, category cũng tương tự nhé

6. Mr Hoc

Mr Hoc Mới tham gia

Hướng dẫn cụ thể hơn đi bạn ơi

7. dinhnv2507

dinhnv2507 Rất tích cực

Bạn vào template đang sử dụng -> folder html -> com_content bạn muốn thay đổi trong phần nào thì chọn, trong đó có các mục như article, category, frontpage, section và thường thì trong file default.php hoặc default_item.php

8. Mr Hoc

Mr Hoc Mới tham gia

thật khó hiểu khi không có hình ảnh đi kèm. cái thẻ H1 trong site các kiểu áo lớp đẹp của mình như này có dc không nhỉ?

9. sandiaoc

sandiaoc Sàn Địa Ốc

Mình ban đầu củng bị lỗi đó. Sau mình phải tự đặt thẻ H1 trên trang chủ, còn các trang con bạn có thể đặt tên cho từng trang, sau đó bạn dùng một cái plugin tự động lấy tiêu đề bài viết làm H1
    như vậy sẽ rất tốt cho SEO trang. Bạn xem trang của tớ tại: Đất nền Bình Dương

10. laotuongkd

laotuongkd Rất tích cực

Mình thấy nhà phát triển đặt h1 = title là hợp lý đó

11. Mr Hoc

Mr Hoc Mới tham gia

có những người không thích như mình chẳng hạn, thích đặt bằng tay hơn vì chủ động dc từ khóa

12. dinhnv2507

dinhnv2507 Rất tích cực

Mỗi người có cách làm SEO khác nhau mà vì thế việc đặt các thẻ heading cũng tùy thuộc vào mỗi người miễn sao kết quả cuối cùng là lên top mà thôi

comments powered by Disqus