[1.5] Các Bác Cho Em Hỏi Cách Tạo Menu Kiểu Này Nha (click Nó Ra Mục Cần Xem Luôn)

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi bishogun, 11/7/12.

1. bishogun

bishogun Rất tích cực

Các bác cho em hỏi Như 2 hình dưới này nè, nó là web www.petroman.vn , Em hỏi cách làm Menu giống nó: Đó là khi vào trang Chủ thì no ra Banner, menu đầy đũ, Bây giờ làm cách nào vào Menu News nó tự nhảy xuống phía dưới tin tức (giấu đi Banner và menu, hiện ra hẳn tin tức để xem luôn)
    Em đang muốn làm kiểu menu vậy, vì cái Banner cua web em nó cũng Bự quá, nhấp vào xem tin tức no ko nhảy xuống, người ta toàn thấy Banner chứ ko thấy tin, hi
    Mong các bác chỉ bảo
    Chân thành cám ơn

Hình 1:

Hình 2:

2. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Check xem cái banner đó nằm trong module nào, vào module đó lựa chọn hiển thị cho duy nhất menu trang chủ là xong !

3. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Với mỗi menu nó có thêm tham số #p ở cuối. Khi click chuột thì nó nhảy đến phần nội dung có chứa id="p".

Bạn chỉ việc hackcode menu thêm tham số gì đó của bạn vd #content, và thêm vào phần đầu content của bạn 1 cái id="content" (cái này đơn giản hơn thì thêm 1 menu rỗng ngay phần đầu của content và gán 1 thẻ vd span hoặc div hoặc p có id tương ứng) là xong. Tương tự, đây là cách đơn giản để bạn tạo 1 nút Go Top ( <== ấn thử vào xem ;) ) cho quay ngược lên trên.

phạm đức tiến and dinhchi like this.
  4. Nguyễn Trọng Hóa

Nguyễn Trọng Hóa Moderator

vào module của banner rùi chọn đừng hiện thị ở chỗ news là xong mà .

5. bishogun

bishogun Rất tích cực

oh, cám ơn các bác đã hướng dẩn nhiệt tình, có nhiều cách làm quá, để em thử vài cách xem, cách nào chỉnh sữa cho dể, chứ vào code hơi ngại, hì, dốt php lém :p
    Chân thành cảm ơn, See again
    Gúc lúc, Have Fun :p

6. Nguyễn Tuấn Siêu

Nguyễn Tuấn Siêu Mới tham gia

Câu Views rẻ tiền. Hừm

TomyTran thích bài này.
comments powered by Disqus