Ai Ranh Temvier Chinh Hộ Mình Cái Code Html Với<help Me>

Thảo luận trong 'CSS & HTML' bắt đầu bởi huytoan1990, 25/12/13.

1. huytoan1990

huytoan1990 Rất tích cực

mình mới tạo module custom html mà mình không biết chỉnh sửa có ban nào giúp mình với.

2. Lê Minh Thiện

Lê Minh Thiện Rất nhiệt tình

cái module này là để bạn chèn code html vào ở dưới phần editor của nó đó, hoặc bạn soạn thảo trong khung editor luôn cũng dc

3. huytoan1990

huytoan1990 Rất tích cực

nhung mình cần thay đổi màu và thêm một số thứ mà nó lại không liên kết với css. css mình còn biết xíu xíu chứ css trên html mình chang biết lam sao luôn@@ help me

4. tieulong042

tieulong042 Rất nhiệt tình

Bạn chỉnh style cho nó, bật dạng view html rồi chỉnh bạn.
    VD:
    Mã:
    <div class="contact-withus" style="background: url('images/Service_Outsourcing/Contact-us-now-bt.png') center center no-repeat; text-align: center; padding-top: 10px; height: 40px; width: 515px;"><span><a href="index.php/contact" style="font-size: 24px; color: #fff; text-decoration: none;"> Contact us now</a></span></div>
    Bạn có thể đặt class cho nó, sau đó là bạn viết css riêng cho nó ở đâu trong file template.css cũng dc.

5. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Chủ thớt chú ý: mục Thắc Mắc - Góp ý của diễn đàn chỉ để thắc mắc các vấn đề liên quan để cách sử dụng XenForo và các hoạt động trên diễn đàn, không liên quan đến các vấn đề về code nhé. Hình như đây là lần thứ 2 mình phải di chuyển box rồi.

huytoan1990 thích bài này.
  6. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Chào bạn,
    Nếu bạn biết css thì chắc cũng quen sử dụng class rồi.
    Trong module có module suffix class: nếu bạn thêm vào suffix vào thì có thể hiệu chỉnh css dễ dàng.
    Sau khi thêm suffix thì ở frontend sẽ tự động thêm class đó. (view bằng firebug, hay là inspect element chrome hoặc safari sẽ thấy).

Hết ý kiến.

huytoan1990 thích bài này.
  7. huytoan1990

huytoan1990 Rất tích cực

minh xử lý dược rồi nè cảm ơn các ban rất nhiều

comments powered by Disqus