[2.5] Tự Động Mất File Index.php Trong Template

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi ngoa, 2/5/14.

1. ngoa

ngoa Mới tham gia

Mình có 1 vấn đề là file index.php trong template bị mất. Up file mới lên thì khoảng 2 ngày tự động xóa file index.php tiếp không biết nguyên nhân gì.

Site mình up lên web đc khoảng nửa năm rùi vẫn chạy ổn định. Khoảng mấy tuần này nó bị vậy ko biết vì sao do mình chỉnh sửa hay bị hack. Mình có chỉnh sửa nhẹ nhưng xem lại thấy ko liên quan gì. Bạn nào gặp tương tự giúp mình với. Thanks.

Hồ Bảo Nguyên thích bài này.
  2. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Chào bạn,
    Lỗi này thì mình chưa gặp.
    Nhưng có suy nghĩ giống bạn.

3. kuteboy_195

kuteboy_195 Rất tích cực

bạn bảo mật lại cho templates,tạo thêm file index.html cùng hàng với index.php,và chmod lại cho các thư mục,đặt pass bảo mật lại xem kết quả nhé.

ngoa thích bài này.
  4. ngoa

ngoa Mới tham gia

Bạn nói mới để ý xem lại ko thấy file index.html đâu cả. Mình đã làm theo đợi 2 ngày nữa xem có tự mất file ko. haiz.

Thanks 2 bạn. :)

TomyTran thích bài này.
  5. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

Bạn thử up lại, rồi chmod file index.php đó thành 404, trường hợp nếu bị nữa thì đổi mật khẩu hosting, e là có em nào nghịch local rồi ;))

6. ngoa

ngoa Mới tham gia

Thanks mọi người. Trước mình chmod thành 644 vẫn bị mất như thường.

Mình có nói là trước đó có sửa 1 tí trong code là gồm: thêm 3 file javascript ngoài vào và thêm <body onload="start();" > vào body.

Thêm vậy để tải form đặt phòng từ bên ngoài, với chỉ làm những bước trên cho dù 3 file javascript đó có bị sao thì cũng ko thể nào làm mất file index.php đc nhỉ. Hiện tại vẫn đang mò mẫm mà chưa có cách nào :(

Last edited: 13/5/14
  7. mucinphuongdong

mucinphuongdong Mới tham gia

Mình cũng đang phải môtj lỗi giống bạn này
    Web của mình dạo này ngày nào cũng bị mất file index.php một lần mà không tìm được cách xử lý
    Mọi người có cách gì không giúp mình với
    web của mình code tay

comments powered by Disqus