3.x Phẫu thuật độn cằm đau hay không?

Thảo luận trong 'Mua bán & rao vặt tổng hợp' bắt đầu bởi phuonguit, 26/5/17.

1. phuonguit

phuonguit Rất tích cực

Chào bác sĩ! Em đang muốn tư vấn là phẫu thuật độn cằm có đau không và có nguy hiểm không ạ? Em bị cằm lẹm nên nhìn khuôn mặt ngắn lại không được xinh. Nay em muốn đi độn cằm để chuẩn bị cưới chồng. Mặc dù đã quyết định nhưng vẫn sợ, nên em muốn bác sĩ tư vấn để bớt lo lắng hơn. (Lê Thu – Bến Tre). http://phauthuatkhuonmat.org/don-cam-co-dau-khong/

Trả lời: Chào bạn! Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi cho chúng tôi, về thắc mắc phẫu thuật độn cằm có đau không, xin được trả lời cho bạn như sau.

Độn cằm v line phẫu thuật là phương pháp giúp cải thiện được triệt để những khuyết điểm về chiếc cằm không như ý, mang lại cho bạn một khuôn mặt hài hòa, xinh xắn với chiếc cằm dài mảnh mai thon gọn. http://phauthuatkhuonmat.org/phau-thuat-tham-my-don-cam-o-dau-dep/

Phẫu thuật độn cằm có đau không và có nguy hiểm không là thắc mắc của rất nhiều khách hàng bởi phương pháp này phải sử dụng đến dao kéo. Tuy nhiên bạn không cần quá lo lắng về vấn đề này, độn cằm sẽ không đau nhiều nếu như bạn được phẫu thuật bởi bác sĩ giỏi và có trang thiết bị máy móc hiện đại.

Hiện nay có 2 phương pháp độn cằm là độn cằm không phẫu thuật và độn cằm phẫu thuật.

Đối với phương pháp độn cằm không phẫu thuật bằng tiêm chất làm đầy hay mỡ tự thân thì bạn không cần phải lo lắng độn cằm có đau không bởi phương pháp này được thực hiện rất nhanh chóng, chỉ sau 10-5 phút bạn đã có thể sở hữu cằm đẹp mà không cần đụng đến dao kéo. Tuy nhiên phương pháp này hiệu quả duy trì không dài lâu.
    Đối với phẫu thuật độn cằm thì hiện nay có 2 kỹ thuật đó độn cằm bằng sụn nhân tạo hoặc độn cằm bằng cách trượt xương cằm tự thân. Với phương pháp này thì bạn cũng không cần lo lắng là độn cằm có đau không vì khi phẫu thuật bạn sẽ được gây tê cục bộ ở vùng cằm phẫu thuật, do đó sẽ không thấy đau đớn trong quá trình phẫu thuật.
    + Độn cằm sụn nhân tạo: Bác sĩ sẽ chỉ tạo một vết rạch nhỏ ở đường niêm mạc môi vừa đủ để đưa chất liệu độn vào, giúp hạn chế tối đa các tổn thương trong quá trình phẫu thuật. Kích thước miếng độn được xác định trước sao cho phù hợp với hình dáng cằm trên khuôn mặt của từng người, đảm bảo sự cân đối và hài hòa với khuôn mặt mà không gây ra bất kì đau đớn, khó chịu nào.

+ Trượt cằm, bác sĩ sử dụng máy cắt xương siêu âm không tạo bột xương, hạn chế xâm lấn, san chấn. Bạn sẽ không thấy đau nhiều và vết thương cũng sẽ nhanh lành hơn sau phẫu thuật.

Nếu bạn lo lắng độn cằm có đau không thì bạn hãy yên tâm, bởi kỹ thuật hiện đại sẽ giúp bạn cảm thấy hoàn toàn không đau.

Như vậy, dù thực hiện độn cằm phẫu thuật hay không phẫu thuật đều giúp bạn có được chiếc cằm đẹp như ý mà không phải lo lắng về vấn đề đau đớn khó chịu hay có nguy hiểm không gì cả.

comments powered by Disqus
: độn cằm