[2.5] { Khẩn Cấp } Site Em Bị Hack Các Cao Thủ Vào Giúp Với .........

Thảo luận trong 'Bảo mật Joomla' bắt đầu bởi khacbinh171501, 24/9/12.

1. khacbinh171501

khacbinh171501 Rất tích cực

2. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Báo ngay cho bên cung cấp host biết để họ cùng theo dõi, kiểm tra qua ftp xem các file nào đã bị thay đổi theo ngày. Họ chỉ hack để cảnh báo thôi, có vẻ ko có ý định xấu.

prada1144 and khacbinh171501 like this.
  3. khacbinh171501

Có ai giống mình không. các bạn vào cho thêm ý kiến với

4. le anh tuan

le anh tuan Mới tham gia

Minh` nè:( bạn còn may chán MÌnh Hack sạch cả data lẫn site tất tần tật h còn tờ giấy trắng..:)).
    Đây cho anh e xem thử : http://newsgame.vn/
    Còn Đây:D - Thằng hack để lại cả yahoo vs địa chỉ nè:))
    http://khovideo.newsgame.vn/hacker.htm
    hạc nguyên 3 trang của mình:))

5. TomyTran

Các bạn đều dùng Joomla 2.5.7 à?

khacbinh171501 thích bài này.
  6. khacbinh171501

Mình dùng Joomla 2.5.6

7. Nguyễn Sơn Ca

Nguyễn Sơn Ca Lão già làng. Staff Member

Nhìn chung thì Web của bạn bị Local Shell :D
    Giờ chỉ cần down code backup trước đó, chép đè vô. Xóa file index.html của Hacker ngoài thư mục Root.
    Xong dùng 1 tool Scan sạch đi là xong :) Không vấn đề gì đâu (Nếu Hacker nó ko Drop database)

8. vanqui

vanqui Rất tích cực

câu chuyện muôn thuở ,hậu quả của việc lấy template,module,component và plugin dạng shared treeng mạng,khi lấy về bắt buột bạn phải soi từng dòng code xem có bị chèn mã độc hại ko,mình ko phủ nhận tấm lòng tốt của 1 số người,còn lại đều chèn mã độc ko lợi cho người ta cái này thì cũng lợi cho người ta cái khác,hãy cận trọng hoặc mua bản quyền.

9. Nguyễn Sơn Ca

Tất cả các dữ liệu được chia sẻ miễn phí hoặc cả có phí trên mạng. Trước khi sử dụng nên SCAN sạch & sau khi up lên host vẫn phải kiểm tra thường xuyên vì nếu có mua bằng tiền 100% thì vẫn cứ bị Hack như thường *Me gusta derpina*

10. anhthichcuoi85

anhthichcuoi85 Supper Mê... Joomla

Web mình trước đây cũng bị thằng Zakumi nó hắc, mà ác cái là nó thay đổi nội dung trang index của mình thành sex 100%. Hicx đau cái đầu. Các bạn sau khi restore thì lưu ý hãy đổi đường dẫn administrator đi thì nó cũng đỡ được phần nào sự dzòm ngó của hacker đó.
    Chúc các bạn may mắn

TomyTran thích bài này.
  11. vanqui

vanqui Rất tích cực

dùng trả phí thì ít ra cũng yên tâm hơn nhiều,anh sơn ca dùng bản thương mại kiểm tra có sell bao giờ chưa vậy,em chưa thấy bản thương mại nào bị chèn mã độc mà chủ yếu là bản shared thì bị chèn sell,backlink là chủ yếu.

12. Nghia712

Nghia712 Rất tích cực

Xin chia buồn cùng mọi người. Dạo này website bị hack nhiều quá nên mình cũng lo. Cài một Module hay Plugin gì đó thì mình cũng đau tim lắm. Kiểm tra cách nào đi chăng nữa cũng khó thoát Hacker. Website mình phải restore liên tục, mỗi ngày đều phát sinh lỗi mới không biết do vấn đề gì. Cứ thấy lỗi mình đều nhờ bên Host họ Restore lại. Có vẻ bản Joomla 2.5.7 này bảo mật không tốt lắm. Từ khi update lên bản này, site mình hay bị lỗi lắm. Xung đột tùm lum

13. le anh tuan

le anh tuan Mới tham gia

Em da giong anh nhung duoc dung 3h no' ve` mắng lợn.:(( giờ e lại bị nó xóa sạch rồi anh :(... ANh giúp e với nó cứ phá thế này chui sao dc được nhiệt:(..

14. Nguyễn Sơn Ca

Nếu bị Local server thì mặc dù code của bạn không bị thì bạn vẫn bị nhiễm từ Host khác (nằm cùng Server với bạn).
    Biết làm sao giúp bạn giờ nhỉ? Nếu tin tưởng thì mình có thể giúp bạn xóa sạch "Sâu" trong code của bạn. Nhưng cũng không chắc chắn 100% là có bị Deface trang nhé. Vì chỉ sợ nếu bị Local Server thì nó lại chọt phá bạn tiếp. => Nếu điều này xãy ra thì yêu cầu bên cung cấp host ktra lại server nhé.

15. nguyentheanh7777

nguyentheanh7777 Mới tham gia

Site mình cũng bị hack thấy trong host có file html có title là "Hacked by Dbuzz"
    Mình cũng sử dụng joomla 2.5.6.
    Mình gà con nên cũng ko biết làm gì đây.
    Mong các Pro bảo mật chỉ giáo.

16. anhthichcuoi85

anhthichcuoi85 Supper Mê... Joomla

Các bạn tải vài cái tool thay đổi đường dẫn trang administrator đi là cũng đỡ bị hack được một phần lớn đó các bạn ạh. Mình cũng từng bị như các bạn nên mình đồng cảm với các bạn.
    Chúc các bạn thành công !!!

17. TomyTran

18. Thunn

Thunn Rất tích cực

Có một cách phòng bị khá tốt đó là tạo httpd password cho phần /administrator
    Như mình dùng DirectAdmin thì mỗi folder trong file manager đều có phần tạo protected directory rất dễ sử dụng.

Nếu bị mất Admin password nhiều khả năng là do Brute Force attach vào /administrator

19. flameseo

flameseo Mới tham gia

Bác Sơn Ca có phần mềm nào Scan code không share em với, hay phải scan tay

20. Nguyễn Sơn Ca

Tình hình là bạn dùng File dưới nhé.
    Up lên Server, sau đó chạy file để kiểm tra.

Các file đính kèm:

• scan.rar
      Kích thước:
      2.2 KB
      Đọc:
      47
comments powered by Disqus
: hack