Học Joomla 3

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi ngaycuoi, 6/5/14.

1. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

mình muốn học joomla mà ko biết trung tâm hay thầy giảng dạy J, ai biết thì allo mình nhé (tel: 0988734421 hoặc 0942756588), xin cảm ơn!

2. alonelove

alonelove Rất tích cực

ở tphcm bạn có thể học ở T3H hay Nhất Nghệ hay Việt Chuyên đều đc. cơ bản bạn có thể tự tìm hiểu. học thẳng lớp chuyên sâu về lập trình component với module bỏ qua lớp cơ bản cho đỡ tiền

3. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

Còn ở HN thì học ở đâu bạn nhỉ, xin chỉ giúp, cảm ơn

4. alonelove

alonelove Rất tích cực

ngoài HN hình như cũng có T3H. còn mấy chỗ khác mình ko thạo lắm :D

5. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

Bạn có số của T3H khò, cho mình xin, cám ơn

6. minhthaobc

minhthaobc Rất tích cực

Bạn chỉ nên học lớp chuyên sâu thôi, lớp cơ bản thì chán lắm nếu bạn chịu khó tìm hiểu trên mạng.
    Mà có ai học chuyên sâu đến lập trình ở Sài Gòn thì chia sẽ chỗ học, môi trường học thế nào giúp em. Em cũng muốn đi học đây!

7. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

Em minhthaobc cũng muốn đi học à, hay ta cùng đi học nhé

8. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

minhthaobc ở đâu, bao tuổi rồi, đang làm gì

9. alonelove

alonelove Rất tích cực

Các bạn vào T3h.vn ý. đấy là trung tâm tin học của trường khtn tphcm. Mình có học khóa chuyên sâu ở đó khi học xong có đồ án bán sách. lập trình được component với module. nhưng chủ yếu dạy các bạn nắm vững cấu trúc của 2 thằng này. còn chuyên hơn nữa các bạn tìm hiểu thêm PHP mô hình MVC. Học bên này thì chủ yếu thiên về lập trình. lơp chuyên sâu nhưng buổi đầu có nhắc lại mấy kiến thức căn bản. Những nơi khác mình ko bik nên ko có ý kiến gì

10. ngaycuoi

ngaycuoi Mới tham gia

Mình hỏi thật các mem nhé: trong mấy ctr cmc chương trình nào hiện được nhiều người dùng nhất nhỉ

11. alonelove

alonelove Rất tích cực

Trong tất cả các CMS thì Joomla với Wordpress phổ biến nhất. Mỗi thứ có ưu điểm riêng. Ví dụ như là wordpress ưu điểm hỗ trợ seo tốt hơn. Nhưng lại thik hợp cho kiểu như blog. Joomla thì phát triển mạnh mẽ nhiều tiện ích mở rộng hơn. Dó đó nhiều lỗ hổng nên dễ bị hack :3. Tùy bạn lựa chọn thôi. Do được học joomla nên mình chọn joomla :v

12. minhthaobc

minhthaobc Rất tích cực

Mình ở Bình Tân-Sài Gòn. Nửa muốn học nâng cao jooma nửa muốn chuyển sang worlpress mà chưa có thời gian.

13. kaido

kaido Mới tham gia

Mình không biết trong tpchm học và đào tạo ra sao nhưng ở Hà Nội dạy chán lắm, mình học được vài buổi bỏ luôn, dù sót tiền :((((

14. yeukhonghoitiec

yeukhonghoitiec Mới tham gia

mình cũng học 1 kỳ ở T3H và bỏ giữa chừng, đạo tạo chán lắm, nói chung là chả muốn nói về các trung tâm này nữa, quá khứ đau buồn, nghe nói trung tâm này cũng sắp đóng cửa rồi, các bạn đừng đi theo vết xe đổ của mình nhé :10.jpg::10.jpg::10.jpg:

comments powered by Disqus