[1.5] giúp mình đoạn mã java chạy ảnh động banner

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi bishogun, 18/9/15.

1. bishogun

bishogun Rất tích cực

Tình hình là cái web này các bác ạ: http://dalatparis.com/
    lúc trước Banner bên trên mình làm bằng flash nên chỉ chạy trên Máy tính được thôi, chạy trên trình duyệt của Điện Thoại là thua, nhờ các Bác chỉ giúp mình, bằng cách nào cũng được (theo mình nghĩ là bằng java), giúp mình cho cái banner bên trên nó có thể chạy ảnh động trên trình duyệt của Điện Thoại được.
    Cám ơn các bác, có dịp hậu tạ :)
    Mình mới di dân về Đà Lạt, bác nào đi Đà Lạt chơi hú mình :p

2. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Chào bạn,
    Với trình duyệt không hỗ trợ chạy flash thì sẽ như vậy chứ không riêng là trình duyệt điện thoại. (^^ theo bạn nghĩ là java là sai rồi bạn ơi...ý bạn là javacript phải không?). Mình xin nêu ra 2 ý để bạn thực hiện:
    1. + Sử dụng phần mềm chuyển đổi file flash thành ảnh gif để chạy ảnh này trên các trình duyệt không hỗ trợ chạy flash.
    + Một đoạn code javacript để kiểm tra xem trình duyệt có hỗ trợ flash hay không, nếu có thì chạy flash ngược lại thì thay bằng ảnh gif. (nếu không chuyển gif thì sử dụng ảnh jpg, png cũng được còn hơn là lỗi không hiển thị gì)
    2. + Chỉ áp dụng theo yêu cầu trên của bạn nghĩa là trên điện thoại sẽ đổi banner khác là ảnh thay gì là flash: vào css để thực hiện.
    => Mình chỉ nêu ra ý tưởng để bạn tìm hiểu và thực hiện, search google là ra ah...
    Chúc bạn thành công!

bishogun thích bài này.
  3. Quang789789

Quang789789 Mới tham gia

Web php thì cài module hiển thị ảnh.

4. kengoogle

kengoogle Mới tham gia

mình thấy bạn thiếu mod hiển thị

5. bishogun

bishogun Rất tích cực

Cám ơn các bác
    Mình làm ra cái web đó nhưng hơi mò mò, mình chỉ rành về đồ hoạ thoai, hi, Banner 1 hình thì dể, ý sếp mình muốn banner ảnh động nhiều hình, mình đang suy nghĩ và suy nghĩ đây, mò tiếp xem thế nào. có gì nhớ các bác chỉ bảo thêm.

6. bishogun

bishogun Rất tích cực

Tình hình là mình chuyển file flash này sang gif không được, có phần mềm chuyển xong ra cái file gif có 2kb (quá tẹ), mà chẳng thấy nó chạy gì hết, bác nào chuyển dùm mình file này sang gif nha, cám ơn các bác nhiều, xin cám ơn và hậu tạ :)
    Link file flash swf: http://dalatparis.com/chuyensanggif.rar

7. Quang789789

Quang789789 Mới tham gia

Bạn có thể sử dụng đoạn code script slide. Ghi địa chỉ gmail lên, mình gửi qua cho.

8. bishogun

bishogun Rất tích cực

9. bishogun

bishogun Rất tích cực

sau 1 hồi vật vã thì mình đã tạo được đoạn mã javascript: http://tranhepgo.com/test/
    nhưng ko biết làm thế nào để chèn vào file index.php của Joomla hết, copy vào bị lổi, hi.
    cao thủ nào chỉ giúp mình

10. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Bạn có thể chèn vào file index.php của templates/tên template . Trong trường hợp bạn đã chèn mà không hoạt động chuyển ảnh thì có khả năng xung đột jquery. Ngoài ra, bạn cũng có thể chuyển đoạn code trên thành 1 module slideshow để linh hoạt trong cài đặt và sử dụng.

bishogun thích bài này.
  11. bishogun

bishogun Rất tích cực

để mình dùng module thử, hi, thank bạn, mình rành module hơn mấy cái Javascrip này
    thanks bạn

12. bishogun

bishogun Rất tích cực

chắc cũng do mình ko biết chèn html vào php nên nó tưng tưng tí :)

13. Quang789789

Quang789789 Mới tham gia

Bạn dùng thử Image slider. Check gmail đi bạn.

14. hungdau529

hungdau529 Mới tham gia

Bài viết hay và rất đáng đọc!

comments powered by Disqus