Xin Trợ Giúp Về Templet.css

Thảo luận trong 'CSS & HTML' bắt đầu bởi minhthaobc, 14/1/14.

1. minhthaobc

minhthaobc Rất tích cực

Xin chào các Anh Chị,
    Em đang thực hành làm web cá nhân
    Em vẫn dùng giao diện mặc định joomla 3.2 và đã chỉnh sửa một số điểm cho giao diện đẹp hơn, chủ yếu là tông màu.
    Cái submenu thì em sửa màu nền khá dễ dàng, search và mò một hồi là ra. Hiện giờ cái menu main thì chưa làm được. Em nhờ giúp đỡ như sau:

Màu nền:
    Hiện giờ khi chưa click vào thì nền màu trắng, khi trỏ vào thì màu xám, khi lick vào rồi thi màu hồng đậm.
    Em muốn khi chưa click vào thì toàn thanh menu có màu nền đều màu hồng nhạt, kho trỏ đến và sau khi click vào thì hồng đầm.

Màu chữ:
    Hiện giờ khi chưa click vào thì chữ màu hồng đậm, khi trỏ đến thì màu xám tối, sau khi click thì màu xanh.
    Em muốn khi chưa click vào thì toàn là màu xanh dương, khi trỏ đến và sau khi click thì toàn là màu trắng.

Nói chung là làm sao để menu main giống tương tự như submenu cho hài hòa với nhau vậy.

Em đã thử chỉnh sửa nhiều trên file templet.css rồi mà không được. Rất mong các Anh Chị trợ giúp.
    Regards

Last edited: 20/1/14
  2. minhthaobc

minhthaobc Rất tích cực

Sao không có ai giúp đỡ hết vậy? Em đã làm được 1 phần rồi. Giờ chỉ còn làm sao cho main menu lúc chưa trỏ đến thì nó hiển thị màu hồng nhạt, không phải màu trắng như hiện giờ.
    Em đã search mỏi mắt ở templet.css rồi mà không ra. Các bác giúp đỡ em với!

3. zicothai

zicothai Mới tham gia

e sẽ giúp bác cái này,bác send lại e cái thẻ viettel 10 hoặc 20k,YH:thaitv_it_hubt,skype:ztdesignvn

4. minhthaobc

minhthaobc Rất tích cực

Em đã tự mài mò làm được rồi. Cảm ơn các bác!

5. kuDanh

kuDanh itCafeSo.com

Chúc mừng !

6. thaiabm

thaiabm Mới tham gia

Phụ giúp bạn đẩy top cho nhiều người đọc, thông tin hay, có ích

comments powered by Disqus