[2.5] Xin Sự Chỉ Giáo Của Các Cao Thủ Template Youmagazine

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi thesun, 20/7/12.

1. thesun

thesun Mới tham gia

Chào các bạn.
    Mình mới bắt đầu làm joomla, mình đang dùng template YOUMAGAZINE (Joomla 2.5), mình gặp phải lỗi là mỗi khi thêm nọi dung một Article thi ở góc trên bên phải xuất hình khung và dấu X (Mình có hình cụ thể bên dưới) mặc dù tại vị trí đó mình không hề chèn bất cứ đối tượng gì
    Có cao thủ nào biết lỗi này không, giúp mình mới.
    Cảm ơn các bạn!

Các file đính kèm:

2. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

bạn thử xem đường dẫn của nó là cái gì

3. thesun

thesun Mới tham gia

Mình cũng không xác định được cái gì nữa bạn à.
    Khi chon chữ quét qua thì nó nối lên trên.
    Mình kích chuột phải thì nó hiện "Show Picture" và "Copy" còn các thành phân khác như "Open Link" hay "Save Picture As" nó lại bị ẩn. Nêu chọn "Show Picture" thì nó mất đi một giây rồi lại hiện lên lại.
    Mình không biết phải sửa ở đâu.
    Mong tiếp tục nhận được sự giúp đỡ của các pro!

4. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Chào bạn,

Dựa theo nội dung bạn chụp lại + mô tả thì dấu x đó là 1 tấm ảnh nhưng bị mất link.
    Tấm ảnh này tại sao xuất hiện thì ... chưa thể xác định chính xác vị trí. Vì thể xuất phát từ code ở server hoặc cả ở cả Client - bao gồm rất rộng từ mã html-php-javascript (chia theo phân loại có thể: component, plugin, javascript).

Bạn nên chuyển link đang hoạt động để mọi người dễ hỗ trợ.
    Chúc bạn thuận lợi.

5. thesun

thesun Mới tham gia

Cảm ơn bạn đã hỗ trợ.
    Mình cũng nghĩ là do bức ảnh mà không biết phải sửa chỗ nào, vì nó xuất hiện cố định vị trí đó dù mình thay đối hay thêm tin khác thì nó vẫn nằm ở vị trí đó. Bạn có thể thu hẹp giới hạn vị trí sửa giúp mình được ko?
    Rất tiếc mình đang làm và chạy ở localhost nên có có link để gửi bạn giúp đỡ cụ thể được.

6. vunhattien

vunhattien Rất tích cực

bạn nên dùng firebug để kiểm tra vị trí của nó trong template , và vào template xóa đi nếu có thể :)

7. thesun

thesun Mới tham gia

Trong firefox không có nhưng trong IE8 vẫn còn bạn à? Nếu bạn còn biết cách nào thì giúp mình với.

comments powered by Disqus