Module Xin Modul Trình Bày Tin Tức K2 Như Thế Này

Thảo luận trong 'Gói mở rộng - Extensions' bắt đầu bởi thanh1, 20/4/14.

1. thanh1

thanh1 Rất tích cực

Tìm mãi google ko tìm thấy modul nào bên k2 hỗ trợ tin tức hiển thị như thế này. Hỗ trợ dạng lish (quan trọng là có phân trang bên dưới ).
    Một cái nữa là mình cấu hình menu theo kiểu blog trong k2 nhưng ko lấy được ảnh bài viết làm avartar, Chèn chỗ bài viết thì khi vào đọc bên trong có ảnh mặc định đầu bài khó chịu lắm! Không dùng k2 thì dùng readmore rất lằng nhằng ạ!
    Ai có modul share cho mình với.

demo trực tuyến: http://novaads.com/tin-novaads.html

Last edited: 21/4/14
  2. thanh1

thanh1 Rất tích cực

up ngày mới

3. kuteboy_195

kuteboy_195 Rất tích cực

này là dạng category blog thôi bạn,module nào hỗ trợ??bạn thử kiểm tra lại trong k2 trong phần layout k2 nhé

4. alonelove

alonelove Rất tích cực

trong phần category bạn có thể tùy chỉnh được như thế. số lượng bài trên 1 trang. hình đại diện hay xem tiếp. cái này là cơ bản của k2.ko phải module

5. thanh1

thanh1 Rất tích cực

Mình để readmore thì ko lấy được ảnh trong bài viết ra làm đại diện được! Có thể cho mình cấu hình được ko? MÌnh dùng modul thì ko có phân trang.
    Làm thế nào để nó tự lấy ảnh trong bài ra làm đại diện. tự động lấy một đoạn text dùng làm xem trước ko cần dùng readmore. Phân trang thì mình thấy nó tự hỗ trợ rồi. @@. Mình đang thắc mắc chỗ đó!

6. thanh1

thanh1 Rất tích cực

7. alonelove

alonelove Rất tích cực

Bạn vào category chọn cái category bạn cần show phía bên phải có phần bố cục bài viết. trong phần layout grid bạn để các thông số leading count và primary count = 0. Cái secondary count = số bài viết trong 1 phân trang. column for secondary bạn để 1. ngoài ra bạn có thể chỉnh thêm nhưng thông số khác cho đẹp hơn. bạn nên seach hướng dẫn sử dụng component K2. mình nghĩ trên mạng cũng rất nhiều. Demo bạn có thể xem http://thumuamayvitinhcu.net/

8. thanh1

thanh1 Rất tích cực

Ọc. ọc. Teamview giúp mình được hok ^^!

9. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

Bạn chỉnh trong catelogy của K2, rồi css chút để điều chỉnh các nút readmore... :)

10. hayboy

hayboy Rất nhiệt tình

Mấy vấn đề của bạn thì trong K2 đáp ứng được. Bạn chưa cấu hình nó đúng thôi. Chịu khó dịch đó.

11. alonelove

alonelove Rất tích cực

Nêu bạn không tìm hiểu được mình có thể teamview cho bạn cũng được

comments powered by Disqus