[2.5] Vướng mắc khi chuyển từ J5.1 lên J2.5

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi luatsuphamtung, 2/3/12.

1. luatsuphamtung

luatsuphamtung Mới tham gia

Mình đã chuyển đổi joomla 1.5 sang 2.5 bằng cách cài Jupgrade.
    (Các Bro tham khảo cách sau: )

Mình gặp 2 vướng mắc sau:

1. Hiện joomla 1.5 đang chạy trên Host của FPT, mình cài jupgrade lên host, rồi sau đó cho chạy chuyển đổi như hướng dẫn. Sau khi chạy xong thì kiểm tra thử thấy đã chuyển sang Joomla 2.5, các modul chạy loạn lên rồi. Mình định cài đặt lại các modul nhưng không tìm thấy Floder chứa Joomla 1.5 đã được chuyển thành J2.5 lưu trữ ở đâu (mặc dù nhìn dung lượng lưu trữ tại Host đã tăng lên hơn gấp 2 lần so với trước khi chuyển đổi Joomla và web mình đang chạy vẫn là bản J1.5).

2. Mặt khác, mình muốn đưa Database của Joomla1.5 vào Joomla 2.5 (J2.5 chạy trên localhost). mình down web J1.5 về máy tính bằng Filezila hoặc bằng file Backup nhưng khi copy vào thư mục www của Joomla 2.5 thì không chạy hoặc cho bản backup chạy trên localhost thì cũng không chạy?

Các Bro cho ý kiến nhé. Thanks nhiều.

2. luatsuphamtung

luatsuphamtung Mới tham gia

Mình đã tìm được Floder Joomla 1.5 được chuyển thành 2.5 nằm ở đâu rồi. Nó nằm trong thư mục: domains/tentrangweb/public_html/jupgrade (mình chuyển đổi trực tiếp trên Host). Mình đang down về để xử lý, chuyển đổi, cài đặt xong có gì mình thông báo để các Bro cùng tìm hiểu tiếp nhé.

3. HT Dien Dan

HT Dien Dan Mới tham gia

Chào anh, tôi có trang web joomla 1.5, bây giờ khi cài mới joomla 2.5, mình có thể sử dụng databse .sql đã backup từ joomla 1.5 được không, cách thực hiện như thế nào, xin anh chỉ giúp?

Cám ơn anh.

comments powered by Disqus