Tối ưu căn phòng ngủ cho giấc ngủ sâu

Thảo luận trong 'Mua bán & rao vặt tổng hợp' bắt đầu bởi kiristbn, 9/8/16.

1. kiristbn

kiristbn Mới tham gia

Sử dụng đèn phòng ngủ

Đèn sáng giúp chúng ta tỉnh táo và có thể phá vỡ giấc ngủ của chúng tôi. Đó là sự thật ngay cả với ánh sáng nhân tạo và đặc biệt đúng đối với đèn LED, được biết để tạo ra "ô nhiễm ánh sáng" mà gây ra đêm không ngủ (đây cũng là lý do tại sao nó xấu phong thủy để ngủ với đầu của bạn bên dưới cửa sổ ). Hãy thử sử dụng đèn mờ với màu sắc nhẹ nhàng, vì nó có thể cung cấp không khí và môi trường như bạn đang chuẩn bị đi ngủ.

Sử dụng các loại rèm cửa hoặc màn cửa mỏng manh

Ngay cả một chút ánh sáng có thể làm gián đoạn giấc ngủ của bạn, đơn giản chỉ vì ánh sáng có thể xuyên qua mí mắt của chúng tôi và ảnh hưởng đến đồng hồ sinh học của chúng tôi .

Bạn đang kiểm soát hoàn toàn của đèn trong phòng ngủ của bạn. Tuy nhiên, bạn có ít hoặc không có sự kiểm soát của đèn bên ngoài của nhà bạn. Đó là lý do tại sao bạn cần rèm và màn cửa mà hoàn toàn có thể che khuất ánh sáng từ bên ngoài. Nếu mành hay rèm cửa hiện tại của bạn có ánh sáng chiếu xuyên qua các vết nứt vào ban đêm, nó có thể xứng đáng để đầu tư vào rèm cửa lớp kép để cải thiện giấc ngủ giấc ngủ của bạn.

Di chuyển Điện tử Đi từ giường ngủ của bạn
    Con người ngày nay đang quá gắn bó với thiết bị điện tử và điện thoại thông minh của họ (Tôi có tội của nó quá). Chỉ cần nhìn vào điện thoại của bạn trước khi bạn đi ngủ vào ban đêm có thể phá hoại giấc ngủ của bạn.
    http://remducvinh.com
    Điện tử, chẳng hạn như điện thoại thông minh của bạn hoặc đồng hồ báo thức, là phát minh của con người tuyệt vời. Nó sẽ cho bạn biết thời gian hiện tại và cung cấp cho bạn thông tin cập nhật tình trạng Facebook của bạn bè. Tuy nhiên, hầu hết chúng ta đang nghiện điện thoại thông minh của chúng tôi, và nhìn chằm chằm vào này ánh sáng nhân tạo trước khi đi ngủ là phá hoại giấc ngủ của bạn . Loại bỏ chúng khỏi dễ dàng truy cập, và bạn có thể tìm thấy chất lượng giấc ngủ của bạn được cải thiện.

comments powered by Disqus