Tiêu diệt mụn cấp tốc chỉ với 1 nắm muối biển

Thảo luận trong 'Mua bán & rao vặt tổng hợp' bắt đầu bởi mhphuong, 22/3/17.

1. mhphuong

mhphuong Rất tích cực

Muối biển có khả năng kháng viêm, diệt khuẩn mạnh mẽ cũng như bổ sung chất khoáng chữa lành vết thương do mụn gây ra. Đó là lý do tại sao chúng ta tận dụng những lợi ích của muối biển để tiêu diệt đi những nốt mụn đáng ghét.

Điều trị mụn nhanh chóng với nắm muối biển

<<< Xem thêm: kem dưỡng da

Bên cạnh tác dụng chữa lành vết thương mụn, muối còn giúp lấy đi lượng bã nhờn trên khuôn mặt- là một trong những nguyên nhân gây mụn cho da. Hãy cùng chuyên mục làm đẹp của Mai Hân để khám phá những bí quyết trị mụn với muối biển thật nhanh và hiệu quả nhé.

Trị mụn với muối biển

Trước khi sử dụng muối cho da, bạn hãy thực hiện thao tác làm sạch làn da trước. Sử dụng nước khoáng tinh khiết để làm sạch mặt, dùng máy massage hoặc cây lăn nhẹ nhàng tạo ra những chuyển động lấy sạch đi bụi bẩn ẩn trên bề mặt. Sau đó làm sạch da cùng nước ấm.|

Tiếp theo đó, sử dụng muối để thanh tẩy làn da. Bạn chuẩn bị 1 nắm muối nhỏ thoa nhẹ chúng lên nốt mụn, nhẹ nhàng chà sát. Nắm muối còn lại khuấy đều cùng nước ấm và rửa mặt. Lau khô bằng khăn. Lưu ý thao tác làm sạch da cùng muối không nên thực hiện quá 1 phút vì muối có thể khiến da bạn khô. Hãy sử dụng một ít nước hoa hồng và kem dưỡng ẩm để cung cấp độ ẩm cho da nhé.

Trị mụn với bình xịt khoáng bằng muối biển

Cách này rất nhanh chóng và đơn giản, bạn chỉ cần sử dụng chai xịt khoáng từ muối biển và sử dụng cho làn da của mình, những hạt muối biển dạng sương sẽ phủ nhẹ lên nha, len lỏi vào trong những tế bào và giúp kháng viêm, đánh bật đi những vi khuẩn gây hại cho da.

Cách chế bình xịt khoáng từ muối biển:

Bạn chuẩn bị 3 nắm muối nhỏ, 100ml nước ấm, lá chè tươi và gel lô hội đã được làm sạch bỏ đi lớp nhựa. Trộn đều những nguyên liệu ấy vào cùng một chiếc bình nhỏ, khuấy đều, bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh và sử dụng mỗi ngày 2 lần. Bạn để lưu lại nước khoáng trên da khoảng 5 phút rồi đi làm sạch cùng nước. Đừng quên thoa kem dưỡng ẩm nhé.

<<< Xem thêm: vien uong chong lao hoa

Trị mụn cho da bằng cách ngâm mình vào bồn tắm

Nếu bạn gặp phải tình trạng da mụn thường xuất hiện trên cơ thể như vai, ngực, lưng, mông ,.. hãy ngâm mình vào nước muối. Muối ngoài việc khiến cơ thể diệt trừ đi những vi khuẩn gây mụn, chúng còn giúp giải tỏa căng thẳng, tạo cảm giác thoải mái tận hưởng sau một ngày làm việc.

Cách thực hiện rất đơn giản, bạn chỉ cần cho 3 thìa muối vào bồn tắm, thêm một chút tinh dầu thơm và thoải mái tận hưởng nhé.

Áp dụng ngay những bí quyết trị mụn từ muối này một cách kiên trì đều đặn, bạn sẽ bất ngờ với những kết quả mà mình nhận được đấy.

Chúc bạn thành công.

<<< Xem thêm: kem dưỡng da ban đêm

2. tuanxuxu

tuanxuxu Mới tham gia

chữa 1 lần là hết ik ạ, hư cấu thế :)) có cách nào chữa mụn ở lưng k bạn :)

comments powered by Disqus