Thiết Kế Web Bằng Joomla Thì Nên Mua Host Nào ?-sự Khác Nhau Giữa Joomla Hosting Và Windown Hosting?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi kiemsitocno, 1/8/12.

1. kiemsitocno

kiemsitocno Mới tham gia

Đau đầu :36.jpg:,thôi chọn đại nhanhoa,sau 1 tháng cảm nhận thế nào quay trở lại đây chia sẻ vậy :9.jpg:

2. bacninhpro.net

bacninhpro.net Rất nhiệt tình

http://powernet.vn đi hỗ trợ diễn đàn ka ka.

Trần Xuân Thành thích bài này.
  3. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

Trần Xuân Thành thích bài này.
  4. Trần Xuân Thành

Trần Xuân Thành Rất nhiệt tình

Bên Này Có cái VPS Cũng được Đó Nếu có thời gian thuê nó làm quảng cáo cũng tốt. Cám Ơn Bạn bacninhpro..net

5. Cam Hung

Cam Hung Rất tích cực

Hì hay vầy, mình đang có 1 VPS của 1 nhà cung cấp hosting ở nước ngoài, mình sẽ share bạn dùng thử trong 1 tháng để cảm nhận xem thế nào nhé :D

6. Trần Xuân Thành

Trần Xuân Thành Rất nhiệt tình

Cám Ơn bạn có lòng mình rất thích thời gian này mình hơi bận nên cũng chưa dùng đến. Share cho bạn khác nhe.

7. chiplegends

chiplegends Mới tham gia

bạn cho mình hỏi là những HP bạn post đây là có tên tuổi như bạn nói đúng ko vậy: powernet.vn, PA, Nhân Hòa. Hostvn, BKns ...

Và mình cũng mới tập tành học và làm 1 web bán hàng bằng joomla, mình cũng chưa hiểu nhiều lắm, sẵn tiện các bạn cho mình hỏi luôn là:
    1. mình thấy có nhiều gói host, theo bạn mình buôn bán online thì mình nên mua gói nào? mình thấy có gói thương mại điện tử, nhưng chi phí hơi cao, mình mua mấy gói thấp dùng đỡ trước thì có ảnh hưởng gì ko?
    2. mình có đọc 1 số bài viết về lưu ý khi mua host nên cho phép mình mở rộng sau này, dịch vụ HP nên cho phép mở quyền cho mình được mở rộng thêm tính năng của mình sau này, vậy khi mình mua host thì mình xem ở đâu để biết được cái này vậy? có thông số hay từ j .... nói về cái này ko? hiện tại mình chưa tìm hiểu joomla nhiều nên cũng chưa biết mở rộng thêm là mở rộng những cái gì nữa.
    3. mình nên edit lại 1 website joomla gói quickstart ở localhost xong rồi hãy up lên host hay là up lên host xong rồi mình hãy chỉnh sửa vậy? do mình thấy có 1 số bài viết về thủ thuật tối ưu code ... để cải thiện tốc độ joomla, vậy nếu mình up lên host, chỉnh sửa rồi tối ưu được ko?
    4. và khi mình làm 1 website buôn bán như vậy, thì mình nên up hình vô host của mình luôn hay là up qua 1 host ảnh free bên thứ 3 như imageshack, uphinh, ... up ảnh vô host của mình thì có load nhanh hơn host free bên thứ 3 ko?

mình còn hơi gà, mong các bạn hỗ trợ trả lời rõ giúp mình, tks các bạn nhiều :)

8. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

Nếu có điều kiện bạn có thể đăng ký luôn 1 lần ngay ban đầu, còn không bạn có thể đăng ký gói hosting thấp thôi, đủ để chạy website bạn.
    Bạn làm ở localhost rồi sau đó upload lên hosting -> ok
    Khi đã hoàn thành bạn upload lên hosting, hình ảnh, dữ liệu nên vận hành chạy chung luôn, giả sử nếu bạn upload lên host khác sau này sẽ rất khó quản lí, cũng như gãy link...

Chúc bạn thành công.

chiplegends thích bài này.
  9. chiplegends

chiplegends Mới tham gia

hi, tks bạn đã trả lời giúp mình, nhưng còn điều thứ 2 nữa thi sao vậy bạn? mong anh em tiếp tục góp ý giúp mình :)

comments powered by Disqus