Thiết kế spa mini tại nhà chuyên nghiệp

Thảo luận trong 'Mua bán & rao vặt tổng hợp' bắt đầu bởi minhtriozcorp, 8/6/17.

1. minhtriozcorp

minhtriozcorp Mới tham gia

Thiết kế spa mini tại nhà chuyên nghiệp

Spa có thể nói là một trong những thiên đường mà bất kể chị em phụ nữ nào cũng muốn đến vào mỗi dịp cuối tuần hay cuối tháng để thư giãn, chăm sóc da hay massage. Tuy nhiên, không phải ai trong số chúng ta cũng có điều kiện để đi spa. Do vậy, thiết kế spa mini tại nhà sẽ là giải pháp tuyệt vời nhất. Nó giúp bạn có thể chăm sóc sức khỏe cho cả gia đình mình với khoảng thời gian linh hoạt.

Với sự phát triển và cạnh tranh giữa các dịch vụ làm đẹp, spa giờ đây không còn là mô hình xa xỉ như ngày nó mới du nhập về Việt Nam. Nên bạn không cần đầu tư quá nhiều chi phí để thiết kế spa tại nhà. Một spa tại gia sẽ giúp bạn có không gian riêng thoải mái hơn khi đến các trung tâm spa – nơi có rất nhiều khách hàng khác của spa cũng đến. Hãy lưu ý những điểm sau đây nếu bạn đang xây dựng ý tưởng này:

1. Chọn vị trí
    Tất nhiên, không gian càng rộng càng tốt nhưng thiết kế spa mini tại gia. Bạn nên dành tối thiểu khoảng 10m2 để có thể thuận lợi cho việc bài trí. Không nên chọn không gian hẹp quá vì như thế bạn cũng không thể thư giãn trong nhà của mình.

Bạn nên chọn khu vực gần với cửa sổ hay ban công, những nơi đón nhận ánh sáng nhiều nhất. Ánh sáng tự nhiên giúp không gian của Spa sáng và ấm cùng. Bạn có thể dùng thêm hệ thống đèn chiếu sáng. Nó giúp tạo hiệu ứng ánh sáng theo sở thích cá nhân.

2. Bố trí không gian
    Bố trí không gian là nhiệm vụ quan trọng nhất mà bạn phải làm khi thiết kế spa mini tại nhà. Dù trong mọi hoàn cảnh, bạn phải đảm bảo được sự gọn gàng và ngăn nắp. Để che đi những bức tường vô hồn, bạn có thể dùng rèm cửa như một vật trang trí hữu hiệu để tạo màu sắc và nét mềm mại cho spa. Nếu thích phong cách Á Đông, bạn có thể chọn những vật liệu làm từ tre, trúc để trang trí.

Nếu là người cầu kỳ và diện tích không gian cho phép, bạn có thể bố trí thêm những loại cây dễ trồng, ưa bóng mát như trầu bà, cau Hawai, tường ốp đá, thảm sỏi cuội trắng, khay trẻ đựng khăn tắm, xà phòng… cũng đủ mang cả thiên nhiên vào không gian của bạn.

3. Bồn ngâm đúng kiểu
    Bên cạnh yếu tố massage, nước là là yếu tố chính được sử dụng trong các spa. Còn gì tuyệt vời hơn khi sau một ngày làm việc mệt mỏi với đôi chân sưng vù vì phải đi giày cao gót. Bạn được ngâm mình trong làn nước nóng ấm áp để thư giãn. Để tăng thêm phần hưng phấn bên cạnh việc tắm từ những cánh hoa tươi, bạn có thể tự mua dược liệu về tắm.

Các loại dầu thảo dược với mùi thơm dễ chịu hòa với tiếng nhạc du dương sẽ giúp bạn đánh tan mọi mệt mỏi, xoa dịu các giác quan. Những dược liệu này còn có tác dụng giúp lưu thông kinh mạch và làm đẹp da. Ngoài ra, một vòi sen phun nước kiểu mưa cũng góp phần đem lại cảm giác sảng khoái hơn. Càng thú vị hơn nữa khi đó là vòi sen tắm ngoài trời.

Đến với chúng tôi để được tư vấn, hỗ trợ cũng như thiết kế thi công spa mini ấn tượng!

ĐƠN VỊ TƯ VẤN, THIẾT KẾ THI CÔNG SPA CHUYÊN NGHIỆP.
    Add: 151 Trần Não – Lô 6G6, Phường Bình An, Quận 2, TPHCM.

Hotline 24/7: 090295 2001 – Mr Nguyên.

Website: www. hiephoispa.com.

comments powered by Disqus