Thay background cho template ja_teline_iv joomla 1.7

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi huuluan, 22/3/12.

1. huuluan

huuluan Rất tích cực

Mình đã thay background và làm rất nhiều lần nhưng không hiển thị là sao nhỉ link: body#bd{background:url('../templates/ja_teline_iv/images/hinhnen.png') repeat scroll 0 0 transparent.
    ai biết chỉ giúp với

2. huuluan

huuluan Rất tích cực

Forum này không có ai support cho mình với ah.

3. thaibao3

thaibao3 Rất tích cực

Bạn cho cái link site của bạn đi

4. joomla

joomla OMG Staff Member

Sửa lại là
    body#bd{background:url('http://domain.com/images/hinhnen.png') <--Link trực tiếp
    Hoặc
    body#bd{background:url('/templates/ja_teline_iv/images/hinhnen.png')
    Chú ý up hình tương ứng nhé
    P/s: Joomla Việt mở ra khôn phải là để riêng Mod hay Admin Support, mà để cho cộng đồng sử dụng Joomla hỗ trợ nhau nha bạn.

huuluan thích bài này.
  5. huuluan

huuluan Rất tích cực

Tiện đây anh cho em hỏi trong template ja_teline_iv joomla 1.7 có pulgin hay module nó nằm ở đâu và chỉnh mặc định nó như thế nào vậy? loi.PNG

6. joomla

joomla OMG Staff Member

Như hình bạn thì nó là công cụ (Tools) của theme và vào Admin quản lý theme để bật/ tắt
    Mình không có cài theme này do đó không có nói chi tiết đc, cài này bạn phải tự tiềm hiểu trong phần Thiết đặt theme

huuluan thích bài này.
  7. huuluan

huuluan Rất tích cực

Có một lỗi mà em chưa gặp phải. khi em thay đổi màu file.css trong folder t3-assets vẫn hiển thị tốt kể cả thay background.khi vào administrator chỉnh module bất kỳ rồi nhấn vào nút JAT3 Clean Cache thì ngoài trang web trở lại như ban đầu. ai biết giúp em với. em đang chạy dưới localhost

Các file đính kèm:

8. huuluan

huuluan Rất tích cực

Mình chỉnh file css trong folder t3-assets của template khi vào phần quản trị chỉnh module hoặc post bài bất kỳ. trở lại trang web thì màu mình chỉnh template không thấy đâu nữa chỉ thấy giống trang demo thôi. trong file css lúc mình chỉnh nó hiện ra thêm 1 file css mới nữa rồi mình phải chỉnh tiếp file css mới đó ok theo ý mình nhưng khi quay lại post bài trở ra trang web thì vẫn là trang demo. mình không hiểu nguyên nhân tại sao lại như thế nữa. hay template này 1 lần mình post bài hay edit module thì nó tạo thêm 1 file css mới. mọi người nghiên cứu giúp mình với.

9. huuluan

huuluan Rất tích cực

Anh em nao biet giup minh voi

comments powered by Disqus