Tại Sao Bài Viết Bị Xóa?

Thảo luận trong 'Thắc mắc - góp ý' bắt đầu bởi TomyTran, 25/7/12.

1. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Bạn đang đọc chủ đề liên quan đến việc sử dụng diễn đàn, nếu bạn được trích đường dẫn để đọc bài này thì bài viết của bạn hoặc tài khoản của bạn đã vi phạm điều khoản thành viên hoặc/và nội quy diễn đàn. Hãy xem xét các vấn đề được liệt kê dưới đây:

1. Tiêu đề bâng quơ không rõ ràng, không tóm tắt vấn đề hoặc chủ đề liên quan của bạn. Tiêu đề rõ ràng, và liên quan giúp cho những người hỗ trợ bạn sẽ dễ dàng, nhanh chóng xác định được vấn đề của bạn có nằm trong phạm vi và khả năng xử lý của họ không, giảm thiểu thời gian họ phải truy lục tất cả những chủ đề không liên quan đến phạm vi và khả năng xử lý của họ và như vậy họ có nhiều thời gian chất lượng hơn dành cho các bài họ có thể xử lý.

2. Bài viết có nội dung không dấu, sai chính tả, nhằm mục đích quảng cáo cho các trang web khác, đặt nhiều đường dẫn, trích dẫn ảnh từ nơi khác mà yêu cầu phải đăng nhập thành viên. Để giảm thiểu thời gian của đội ngũ hỗ trợ và giúp họ dành thời gian giải quyết những bài hay câu hỏi có chất lượng, BQT sẽ xem xét xóa những bài viết có nội dung không rõ ràng, không tôn trọng người đọc, không mô tả cụ thể vấn đề hoặc/và giải pháp của bạn cũng như đăng chủ đề sai box.

3. Các bài viết có nội dung đã tồn tại trên diễn đàn.

Nếu bạn cần đặt câu hỏi trên diễn đàn hãy xác định và cung cấp thông tin liên quan:
    - Phiên bản Joomla, giao diện joomla, các extension bạn cài thêm, chụp màn hình khi báo lỗi.
    - Bạn chạy Joomla trên host nào, phần mềm giả lập local host trên máy tính là gì, phiên bản.
    - Đăng câu hỏi vào đúng box dành cho Shop online, bảo mật, SEO hay joomla 1.5 hay 2.5, phần giao diện hoặc gói mở rộng, nếu không xác định được hãy đăng vào hướng dẫn hỏi đáp của box đó.
    - Các chủ đề liên quan đến việc xin giao diện hoặc phần mở rộng phải vào box Tìm theo yêu cầu để đặt vấn đề.

Tiêu đề và bài viết rõ ràng còn hỗ trợ việc tìm kiếm đối với các thành viên đi sau các bạn trong việc tiếp cận và sử dụng joomla nhanh chóng tìm thấy bài của bạn, có được giải pháp và tránh mất thời gian chất lượng của đội ngũ hỗ trợ đang dành cho các chủ đề khác (mà có thể là chủ đề bạn đang cần giải quyết ở mức cao hơn).

2. whell123

whell123 Mới tham gia

cho mình hỏi là thành viên có quyền xóa bài mình vừa đăng không admin ? (do mình đăng nhầm, hoặc do chưa hiểu cách thức nên đã đăng 3 bài liên tục cùng nội dung, giờ muốn xóa đi tránh trường hợp hiểu lầm là spam :) mình xin cảm ơn !)

3. Nguyễn Trọng Hóa

Nguyễn Trọng Hóa Moderator

mình đã xóa 2 bài của bạn sau khi bạn đăng 10 phút rùi mà. mà ko rõ thành viên có xóa được ko . bạn vào có thấy nút xóa ko :)). ko thấy chắc ko có

4. TomyTran

TomyTran Marketing & Founder Staff Member

Chủ đề mới tạo thì mình không để ý nhưng bài viết mới phản hồi thì hoàn toàn có thể, bạn nhìn xuống phía dưới bài viết đó sẽ thấy chữ sửa xóa màu xanh có link để ấn.

Đối với trường hợp đăng cùng nội dung thì các mod đều xem xét bỏ qua vì có thể do nhiều lý do như máy bạn chạy chậm, kết nối internet tại thời điểm đó đang có vấn đề, ..., ấn rồi mà các bạn ấn tiếp vì tưởng chưa hiệu lực. Bạn yên tâm nhé.

5. whell123

whell123 Mới tham gia

vang ,mình xin cảm ơn !

comments powered by Disqus