Share Virtuemart Ecommerce Bundle - Joomla 2.5.4 With Virtuemart 2.0.6

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi dinhchi, 14/7/12.

1. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

bạn chịu khó cài appserv 2.5.10 mà chạy cho good nhé

2. dinhchi

bạn chạy host window à, chạy linux để tốt nhất bạn nhé

3. Chinh Trieu

Chinh Trieu Mới tham gia

Thanks bạn.
    Mình disable Search Friendly Url thì đã chạy được rồi.
    Bây giờ vẫn chưa tìm ra cách nào để enable chức năng này mà ko bị lỗi :(

4. dinhchi

HOST win thì ko chạy đc là chuẩn rồi bạn, tốt nhất là chuyển qua gói linux đi, qua https://powernet.vn/ làm 1 gói cũng rẻ mà bạn

5. joomla

joomla OMG Staff Member

Host win của bạn không chạy đc là do không có mod: mod_rewrite chạy file(.htaccess)
    Bạn có thể gửi yêu cầu tới Support của Nhân Hòa để được giúp đỡ.
    Nếu không nên dùng 1 gói hosting linux sẽ phù hợp hơn với Joomla

6. Nguyen Quang Huy

Nguyen Quang Huy Mới tham gia

thanks for share. Các bạn cho mình hỏi mình cài giao diện tiếng Việt xong thì lỗi phần vituamart và không hiển thị sản phẩm nào, phải fix thế nào. Cảm ơn các bạn!

7. dinhchi

mình có lưu ý là khi chuyển đổi ngôn ngữ thì sẽ mất hết các sản phẩm mà. vì khi tạo sp trước đó chỉ chọn với ngôn ngữ tiếng anh thôi,

Nguyen Quang Huy thích bài này.
  8. Nguyen Quang Huy

Nguyen Quang Huy Mới tham gia

Cảm ơn bạn, bạn cho mình hỏi thêm là khi chuyển sang giao diện tiếng Việt sau đó mình thêm sản phẩm mới thì trang web bị lỗi như trong hình, mình phải fix như thế nào

Các file đính kèm:

9. chuong086

chuong086 Mới tham gia

Chào các bạn.
    Các bạn cho hỏi làm thế nào để chỉnh thêm dấu chấm phân cách hàng nghìn cho giá tiền.
    Module news_show_sp2 này hiển thị giá tiền không có dấu phân cách rất khó nhìn. Dùng module của VM hiển thị thì có dấu phân cách nhưng VM hiển thị xấu quá.

Cảm ơn các bạn rất nhiều.

10. thaihoa247

thaihoa247 Rất tích cực

Bác DinhChi cho mình hỏi tí. Mình cài vào localhost cấu hình chạy ngon lành bình thường, khi đưa lên host thì nó bị trang trắng giống như bạn này mình đã up lên nhiều lần mà vẫn vậy. Mình Uninstall modul News show SP2 cài cái khác vào thì chạy. Nhưng mà cái giao diện cùa News show SP2 nó không còn giống như demo nữa và mấy cái logo New, hot, top nó không có nữa. giờ mình phải sửa nó như thế nào. Mong bác giúp đỡ. Mình mới tiếp xúc với joomla thôi, bác giúp tỉ mỉ tí nha thanks bác trước. demo web mình nè www.lanhung.net

11. dinhchi

có lẽ do module này 1 số host ko chạy đc, bạn có thể uninstall nó đi, xong lại down lại cái module này trên diễn đàn mình share rồi, cài lại và cấu hình như vậy, muốn có mấy cái icon đó bạn phải thêm class sufix cho module nữa, muốn nó đẹp thì lấy lại file css trong source mình share up đè lên

thaihoa247 thích bài này.
  12. duongtranha

duongtranha Mới tham gia

Nhờ a em giải thích dùm đoạn code này được ko??
    logo,fontsize, hornav giá trị truyền vào này được khai báo ở đâu?? tìm hoài chẳng thấy :(

13. dinhchi

đây là các position bạn ạ, chọn khi tạo module

duongtranha thích bài này.
  14. duongtranha

duongtranha Mới tham gia

Mình thấy position thường được khai báo trong file templateDetails.xml sao logo,fontsize, hornav...một số cái có....một số lại ko nhỉ??? :( Mình mới tập tành nên chưa rành lắm :)

15. thaihoa247

thaihoa247 Rất tích cực

Mình mần dc rồi thanks bác Dinhchi nhiều nha

16. thantinhoc

thantinhoc Rất tích cực

Các bác cho hỏi khi thay lang cho VM bản này thì data sẽ mất, vậy theo bác dinhchi cò nói khi cài đặt thì chọn lang luôn, nhưng bản này có được chọn lang vi đâu, vậy Bác chỉ rõ hơn dùm em chút. thanks các Bác.

Em cài lang cho JL và Vm khi add Sp thì lỗi :"vmError: exeSortSearchListQuery Table 'neteasyc_joomla.wvq94_virtuemart_categories_vi_vn' doesn't exist SQL=SELECT c.`virtuemart_category_id`, l.`category_description`, l.`category_name`, c.`ordering`, c.`published`, cx.`category_child_id`, cx.`category_parent_id`, c.`shared` FROM `wvq94_virtuemart_categories_vi_vn` l JOIN `wvq94_virtuemart_categories` AS c using (`virtuemart_category_id`) LEFT JOIN `wvq94_virtuemart_category_categories` AS cx ON l.`virtuemart_category_id` = cx.`category_child_id` WHERE cx.`category_parent_id` = 0 ORDER BY category_name DESC"

Không nhập data được

17. hoilamgi

hoilamgi Mới tham gia

Cho em hỏi, Em đã cấu hình tiền Việt Nam được rồi. Chỗ Module Giỏ hàng nó đã hiển thị đúng. Còn chỗ Module Sản phẩm nó không hiển thị dấu "." ngăn cách. Ai bit chỉ giúp em sửa được k. Em cảm ơn nhiều

18. hoilamgi

hoilamgi Mới tham gia

Ai giúp mình vs

19. nguyen_thanh

nguyen_thanh Mới tham gia

Mod cho e hỏi làm sao để đổi dòng "Scroll to Top" thành tiếng việt. Em tìm trong code mà không có. Thank

20. nguyen_thanh

nguyen_thanh Mới tham gia

pro nào giúp mình với

comments powered by Disqus