Share Virtuemart Ecommerce Bundle - Joomla 2.5.4 With Virtuemart 2.0.6

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi dinhchi, 14/7/12.

1. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Nhưng mà e muốn cho nó đẹp vậy luôn @@. Mà mặc định click phóng to chỉ là click thum thôi, còn vào chi tiết sản phẩm kick hình lớn nó ko phóng, còn kich hình nhỉ thì nó phóng ra page khác, nhìn xấu đê tiện :D

2. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

click hình nhỏ phóng to mà em, chắc e xài temp của leweb thì bị nhảy cửa sổ khác

3. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Chắc là do e add có 1 tấm ảnh nên nó ko có slide phóng to. Để add 2 hình thử :D

4. Nguyễn Đức Duy

Nguyễn Đức Duy Mới tham gia

Mình vừa cài vào site mình rất tuyệt, tuy nhiên phần tin tức mình cài thêm module mod_news_pro_gk4 nhưng khi phần ngoài Front End khi nhấp vào bài viết ko hiện ra chi tiết được mà cứ trơ trơ (nghĩa là khi click vào đọc tin nó vẫn chỉ hiển thị trang chủ), nhờ sếp xem giúp với. Thanks...
    www.onlygol.com

5. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Demo có Malware. Fix lại kìa !

6. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

ANh Dinh chi ơi, cái plugin nào để làm như này vậy, trong trang chi tiết sản phẩm:

7. Red_Skin

Red_Skin Rất tích cực

Mình cài gói này lên localhost thì chạy ầm ĩ chả làm sao, đến khi up lên server thì bị lỗi:
    " Parse error: syntax error, unexpected '}' in /home/nhhost3y/public_html/modules/mod_news_show_sp2/vmhelper.php on line 1"

Mình ko hiểu và ko biết giải quyết lỗi này như thế nào? Mong các bạn giải quyết giùm.

@ Ngoài ra khi cài 1 số bản quickstart khác cũng bị báo lỗi file helper.php của 1 số mod/com liên quan đến show và slide sản phẩm.

Mong sớm nhận đc sự giúp đỡ của các bạn, xin chân thành cảm ơn!

8. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Bạn vào phần module tắt cái module mod_news_show_sp2 đi. Rồi cài menu cho nó hiển thị mặc định sản phẩm là nó hết lỗi, có điều nó ko đẹp như demo :)

9. Red_Skin

Red_Skin Rất tích cực

Chào bác,
    Em đã tự khắc phục bằng cách tắt cái mod đấy đi rồi. Sau đó cài 1 mod khác có chứ năng slide show ảnh sản phẩm nhưng cũng bị lỗi tương tự như này.
    Giờ trang chủ của em trống trơn, em muốn show hoặc slide ảnh sản phẩm (random, best sell, lastest) mà ko biết làm các nào. Mong bác hỗ trợ em nốt :(

10. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Giờ thế này, bạn cài lại dưới localhost, nếu ổn thỏa cả thì up lên host

11. Red_Skin

Red_Skin Rất tích cực

Em chạy bản quickstart luôn mà anh :( Cài trên localhost chạy ầm ầm, nhưng up lên mạng thì bị lỗi như thế kia, disable nó đi thì chạy bt.
    Em đã thử thay mod đó = mod khác có tính năng slide tương tự nhưng cũng bị lỗi y hệt như thế (lỗi file helper.php :(( ) Ko hiểu bị làm sao nữa...

12. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Vậy bó tay rồi, chờ tác giả vào thôi :)

13. Lý Thanh Hải

Lý Thanh Hải Mới tham gia

Quá tuyệt pro ơi. thank team a lot

14. hangminh0901

hangminh0901 Mới tham gia

mình chạy trên localhost thì bình thường, nhưng khi up len host thi chỉ lên trang trắng, phần admin thì vẫn vô bình thường, có cách nào khắc phục k? tks[​IMG][/IMG]

15. dinhchi

các bạn gặp lỗi trang trắng có thể up thiếu file nào đó thôi, còn mình đã có cả demo live rồi đây, ko có vấn đề gì
    http://blogsinhvien.net/demo/ ( đang có mã độc)

16. chuong086

chuong086 Mới tham gia

Vào phần admin, chỉnh lại đường dẫn ảnh của sản phẩm. Khi 1 sản phẩm k có ảnh thì sẽ bị lỗi trang trắng.
    Bản source này còn vài lỗi như sau mà mình cũng chưa chỉnh được:
    1. Mod hiển thị sản phẩm ở trang chủ không chỉnh dấu phân cách hàng ngàn cho giá tiền, nhìn rất rối mắt.
    2. Mod hiển thị ảnh của manufacturer không hoạt động, đã add ảnh nhưng không hiển thị.

17. NTT-IT

NTT-IT Mới tham gia

Mod ơi mình rất cám ơn bài viết của bạn nhưng mình có điều này muốn hỏi bạn, bây giờ mình muốn xây dựng site 2 ngôn ngữ Anh - Viêt thì mặc định sản phẩm mẫu demo sẻ mất phải không?
    Vậy Mod cho mình hỏi khi mình add mới Catalogue mình chọn theo từng ngôn ngử thì khi cho hiển thị nó có xuất hiện không vậy?
    Mod có thể hưởng dẫn mình xây dựng site 2 ngôn ngữ theo mẫu của mod được không?
    Thân ái chào Mod, rất mong được sự giúp đỡ của Mod và ACE trong diễn đàn.

18. dinhchi

19. vanlinh0169

vanlinh0169 Mới tham gia

Em bi dinh 1 loat loi nay la sao ah, mong chi jum em, em xin cam on
    Strict Standards: Non-static method VmConfig::loadConfig() should not be called statically inC:\xampp\htdocs\VirtueMart\components\com_virtuemart\virtuemart.php on line 25

20. Chinh Trieu

Chinh Trieu Mới tham gia

Đây là site mình đang làm: webtreem.net
    Mình đã cài đặt và chạy thử thành công không có vấn đề gì ở localhost.
    Nhưng khi upload lên hosting thì bị lỗi là khi click vào Một Product Category nào đó hoặc là muốn xem product details thì nó vẫn chỉ hiện ra trang chủ mà thôi mặc dù trên URL có thay đổi.
    Các chức năng này chạy tốt ở localhost. Còn hosting thì mình mua gói sinh viên của Nhanhoa.com.
    Trước mình toàn làm Asp.Net, bây giờ mới chuyển qua PHP nghiên cứu còn nhiều bỡ ngỡ quá.
    Bác nào xem giúp mình nguyên nhân tại sao với.

comments powered by Disqus