Share Virtuemart Ecommerce Bundle - Joomla 2.5.4 With Virtuemart 2.0.6

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi dinhchi, 14/7/12.

1. vietnguyen1987

vietnguyen1987 Mới tham gia

Khi mình mua hàng bị báo
    • No payment method has been configurated
    • No shipment method has been configurated
    Khắc phục nó thế nào vậy mọi người, mình phải cài đặt nó ở đâu?

2. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

đây là thông báo bạn chưa thiết lập payment và shipment thôi.
    Bạn thiết lập = cách vào VM -> Shop -> Shipment methods & Payment methods -> New

vietnguyen1987 thích bài này.
  3. vietnguyen1987

Cảm ơn bạn ha. Mà bạn cho mình hỏi thêm là có cách nào để mua mà không cần đăng ký không, vì mình chọn mua nó toàn bắt reg. Cảm ơn bạn.

4. vietnguyen1987

Cho mình hỏi thêm khi mình confirm đơn hàng thị bị báo lỗi

• Info: Attention, #__virtuemart_payment_plg_systempay has not any entry for the order
    • Info: Attention, #__virtuemart_payment_plg_systempay has not any entry for the order
    • vmError: Path wrong to store invoices, folder invoices does not exist C:\AppServ\www\quickstart/tmpinvoices/
    • The mail() function has been disabled and the mail cannot be sent.
    • The mail() function has been disabled and the mail cannot be sent.

Ngoài ra cho mình hỏi cách thiết lập mail để có thông báo khi có đơn hàng được không?

5. dinhchi

cái này bạn vào Configuration -> chọn tab Checkout -> chỗ On checkout, ask for registration thì bỏ check đi

6. dinhchi

Lỗi vmError: Path wrong to store invoices, folder invoices does not exist C:\AppServ\www\quickstart/tmpinvoices/ có lẽ là do bạn chưa chỉnh lại Safe Path
    Bạn vào Configuration -> templates -> KÉo xuống tìm dòng Safe Path và thay đổi lại cho đúng, nó chính là Path to Temp Folder ở global config đó.
    CÒn lỗi mail ko gửi đc có lẽ là bạn chưa cấu hình gửi mail cho joomla, ban tìm trong diễn đàn m có tut hd rồi đó

7. Nguyen Quang Huy

Nguyen Quang Huy Mới tham gia

8. lybabykute

lybabykute Mới tham gia

Thank dinhchi. Em không biết like ở đâu nên đành ghi ở đây vậy.
    Like!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. dinhchi

dưới cuối mỗi bài viết có 1 thanh toàn hình ảnh đó bạn, cái đầu tiên là like :67.jpg:

10. thanhnguyen

thanhnguyen Mới tham gia

Khi click vào các link của các bài thuộc Latest news phía dưới thì breadcum và trên Url vẫn hiện link nhưng tại phần content thì ko hiển thị nội dung bài viết, nó vẫn là latest products, best seles, featured products thôi. Bạn có thể xem lại giúp mình được không. thanks!

11. vnit00

vnit00 Mới tham gia

đẹp wá. tks chủ thớt nhiều. Đang vọc VM mà còn nhìu rắc rối với nói wá :))

12. tinhnq

tinhnq Mới tham gia

Hi các anh,
    Em upload nguyên bộ code của em lên Host thì trang chủ dính lỗi sau, trước cũng có 1 anh trong diễn đàn hỏi nhưng chưa có ai trả lời thì phải, các anh biết thì bảo giúp em nhé, ( chạy trong localhost thì ngon ).
    Thanks
    Parse error: syntax error, unexpected '}' in /public_html/modules/mod_news_show_sp2/vmhelper.php on line 1

13. dinhchi

chào bạn, để trả lời câu hỏi của bạn thì mình đã update demo live lên cho các bạn xem: http://blogsinhvien.net/demo

Nhưng mình cài đặt thì ko có vấn đề gì, các bạn có thể test.
    Vấn đề của bạn thì bạn thử uninstall module đó đi, sau đó cài lại xem sao, sang đây download về nhé: http://diendan.joomlaviet.vn/threads/share-modlue-news-show-sp2-hot.695/

tinhnq thích bài này.
  14. sunshine

sunshine Mới tham gia

Mình đang cài cái gói Virtuemart nhưng ko tìm database demo của nó. Mình cài ra thì giống trang joomla cơ bản.Ai biết giúp mình. Mà cài gói quickstart joomla cài như bình thường đúng không nhỉ?

15. dinhchi

giống nhưng ở bước nhập thông tin administrator thì bạn click install sample data

16. sunshine

sunshine Mới tham gia

ok, mình đã làm được rồi, thật pro

17. tinhnq

tinhnq Mới tham gia

Hi bạn,
    Mình đã cài lại Mod News SP2 và dựng lại các module Latest, Best sell nhưng icon ở góc trên bên phải các module thì không hiện lên nữa, lựa chọn tham số nào nhỉ?

Ngoài ra, Click vào vào các bài viết trong Tin mới không thấy hiện nội dung chi tiết nhỉ, vẫn hiện trang chủ?
    Bạn giúp mình nhé, thanks

18. dinhchi

icon nào bạn nhỉ, mấy cái hot, new, top đó à. cho mình 500 ảnh nhé
    còn cái này là do chưa thêm menu dẫn đến content bạn ạ, thêm vào main menu là đc

trần phú ngọc thích bài này.
  19. trần phú ngọc

trần phú ngọc Mới tham gia

Chào anh Chi

Em đã chạy được website nhưng có 1 thắc mắc về phần Vendor thì em chỉ add thêm được 1 logo và logo thứ 2 add thêm thì k chạy. Và xin anh hướng dẫn cách bỏ logo demo ở Vendor, em tìm hoài không được :)

20. dinhchi

chỗ vendor đó là thông tin cửa hàng của bạn, chứ ko phải các nhà sản xuất đâu bạn. NSX là cái Manufacturers nhé

comments powered by Disqus