Share Virtuemart Ecommerce Bundle - Joomla 2.5.4 With Virtuemart 2.0.6

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi dinhchi, 14/7/12.

1. fx3000

fx3000 Rất tích cực

mình không biết bạn đang sài virtuemart mấy ,nhưng xem qua web thì thấy ,module của giỏ hàng cũng hiển thị giá khác , có thể bạn đã sửa lại phần thiết lập giá của sản phẩm ,bạn thử xem lại xem ,hoặc hướng khác là code hiển thị giá của bạn ở trang category và productdetails có vấn đề

2. fx3000

fx3000 Rất tích cực

bạn xem lại thiết lập của module xem ,bạn không nêu rõ là lỗi như thế nào ,không ai giúp được đâu ,
    bạn hãy xem lại phần thiết lập xem ,
    hãy vào đây tải bản mới nhất về sử dụng xem sao http://www.joomshaper.com/joomla-extensions/news-show-sp2#download-now
    chúc bạn thành công ^^!

3. fx3000

fx3000 Rất tích cực

chào bạn ,nếu bạn sửa dụng xmapp cài đặt offline ,bạn hãy mở đường dẫn này C:\xampp\php tìm file php.ini sửa dòng display_errors = On thành display_errors = Off ( cái này dùng để tắt hiển thị lỗi ) sau đó bạn phải tắt XAMPP Control Panel rồi cho start apache và mysql lại mới có hiệu lực thay đổi file php.ini
    chúc bạn thành công ^^!

4. fx3000

fx3000 Rất tích cực

chào bạn ,phần tạo danh mục để nó hiện như trong hình thì bạn hãy vào Module Manager tạo module VirtueMart Category ,
    còn về cửa hàng theo mình đoán có phải bạn đã xóa bỏ tài khoản lúc cài đặt bản VirtueMart eCommerce Bundle chia sẻ trên phải không , vì virtuemart theo mình thấy , nó sẽ lấy tài khoản supper đầu tiên lúc cài đặt làm tài khoản mặc định cho cửa hàng , nếu bạn muốn thay bằng tài khoản khác , thì hãy vào database thay đổi ,mình hiện chỉ biết thay đổi theo cách đó thôi
    chúc bạn thành công ^^!

5. fx3000

fx3000 Rất tích cực

để xem positions bạn hãy vào Template Manager vào options (tùy chỉnh)

6. fx3000

fx3000 Rất tích cực

virtuemart nếu bạn tạo sản phẩm xong , rồi thây đổi ngôn ngữ sẽ bị như thế ,do vậy hãy thiết lập ngôn ngữ trước ,sau đó mới làm phần virtuemart nha , theo mình biết là vậy

7. conmeoit

conmeoit Mới tham gia

Các bạn vui lòng giúp đỡ mình lỗi này với :

- khi cài Joomfish vào template Fashion_world, bật nó lên thì vào trang web trắng tinh, không hiện ra bất cứ hình ảnh, hay module nào? :(
    - khi tắt mod Joomfish đi thì web lại chạy bình thường.:(

Có cách nào xử lý lỗi này không hả các bạn? :( mình muốn làm website bán hàng đa ngôn ngữ?

Thanks các bạn trước!

8. conmeoit

conmeoit Mới tham gia

Đã khắc phục.

9. conmeoit

conmeoit Mới tham gia

Các bạn cho mình hỏi làm sao để xóa cái phần trắng như trong hình, mình tạo ra trang home mới nó bị như thế, không biết từ đâu ra?

Các file đính kèm:

• HOI.
      Kích thước:
      211.5 KB
      Đọc:
      0
  10. huyphan241288

huyphan241288 Mới tham gia

những chia sẻ này thật là bổ ích. Cảm ơn tác giả nhiều.

11. sunrise1610

sunrise1610 Mới tham gia

Mình muốn khi trong kho hết hàng thì ngay dưới sản phẩm thêm chữ hết hàng được không?

12. conmeoit

conmeoit Mới tham gia

Nhiều câu hỏi mà không có pro nào giúp đỡ cả :(

13. Salem!

Salem! Rất tích cực

Các bạn cho mình hỏi với.
    Mình muốn bỏ phương thức vận chuyển nhưng vẫn giữ lại phương thức thanh toán trong virtuemart 2.0 thì phải làm sao ạ.

chymbymbyp thích bài này.
  14. chymbymbyp

chymbymbyp Rất nhiệt tình

bạn cài cái plugin bên dưới, xong tạo 1 phương thức vân chuyển với plugin đó , vào cấu hình vm chọn tự động chọn phương thức vận chuyển, xong vào vm dùng css ẩn cái pt vận chuyển ở font ent đi, mình nghĩ là dc :D

Các file đính kèm:

Salem! thích bài này.
  15. Salem!

Salem! Rất tích cực

cám ơn bạn nhé... mình sẽ thử

16. Salem!

Salem! Rất tích cực

Cám ơn bạn mình đã làm được rồi... hjhj
    Cho mình hỏi thêm vấn đề về phương thức thanh toán.
    Minh muốn khách hàng thanh toán online, bằng cách chuyển khoản online cho mình qua ngân hàng việt nam như vietcombank hay dongabank... thì làm cách nào vậy bạn?

17. Salem!

Salem! Rất tích cực

có thể là do Breadcrumbs

18. chymbymbyp

chymbymbyp Rất nhiệt tình

mới chỉ tich hợp được bảo kim , ngân lượng, thẻ cào . chứ còn ngân hàng thì chưa có :D

Salem! thích bài này.
  19. conmeoit

conmeoit Mới tham gia

Cái Breadcrumbs tắt rồi, nhưng vẫn còn thừa ra phần đó ở trang chủ :( . tìm mãi chưa thấy cách nào để tắt nó đi đc

20. Salem!

Salem! Rất tích cực

có thể là do template, do khi thiết kế bạn để backgroup cho phần Breadcrumbs. Dù có hiển thị Breadcrumbs hay ko thì vẫn có thanh đó. Đó là ý kiến của riêng mình. Bạn có thể nói rõ hơn về lỗi hay là đưa link demo cho mình xem thử nhé.

comments powered by Disqus