Share Virtuemart Ecommerce Bundle - Joomla 2.5.4 With Virtuemart 2.0.6

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi dinhchi, 14/7/12.

1. YoungLeeGroup

YoungLeeGroup Mới tham gia

admin cho em hỏi ! em đã cài đặt chạy ok về mặt font-end nhưng phần quản trị riêng của VM thì vô rất chậm, click vô load rất lâu, hầu như em đã thử cài đặt 1 gói mới hoàn toàn cũng gặp tình trạng tương tự, Trang admin của joomla thì ok , còn vô phần quản trị của vm thì load rất lâu, giúp e khắc phục với ạ

2. phongvan99

phongvan99 Mới tham gia

cho mình hỏi
    thank về template của bạn, nhưng sao mình gửi cấu hình gửi mail bằng gmail không nhận được mặc dù báo lỗi đã gửi xong, giúp mình gấp với nha
    Thank bạn

3. thanhvien_joomviet

thanhvien_joomviet Mới tham gia

Cảm ơn dinhchi đã share temp rất đẹp. Nhưng khi chạy thử thì nó báo như trong hình. Bạn có thể giúp mình với...

Các file đính kèm:

• file1.
      Kích thước:
      215.7 KB
      Đọc:
      0
    • file2.
      Kích thước:
      223.9 KB
      Đọc:
      0
    • file3.
      Kích thước:
      132.7 KB
      Đọc:
      0
  4. thanhvien_joomviet

thanhvien_joomviet Mới tham gia

Trong VM thì nó báo thế này
    Mong bạn giúp đỡ. Thanks

Các file đính kèm:

• file4.
      Kích thước:
      151.3 KB
      Đọc:
      0
  5. chymbymbyp

chymbymbyp Rất nhiệt tình

cái này bạn cần học CSS trước !

6. hinokio02

hinokio02 Mới tham gia

Lâu quá không vào template này, mọi người chỉ lại giúp em cách đổi banner mặc định của template thành banner flash được không ạ ?

7. ducquy

ducquy Mới tham gia

thanks

8. dinhvinh

dinhvinh Mới tham gia

Bạn ơi. sao mình cài tiếng việt cho site thì lại bị lỗi. k show sản phẩm ra được thế

9. TIEUDAOSI

TIEUDAOSI Mới tham gia

Góp ý nhỏ chút xíu là Admin nên fix button Like to to và màu sắc đậm một chút sẽ dễ nhìn hơn nhé ^^.

Thanks Admin đã share

10. happyman83

happyman83 Mới tham gia

cảm ơn dinhchi đã chia sẻ. Tôi đã cài đặt thử trên local rất tốt, khi úp lên host Linux thì phần site chạy bình thường nhưng đăng nhập vào phần admin thì bị lỗi này:

PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library '/usr/local/lib/php/extensions/no-debug-non-zts-20090626/imagick.so' - /usr/local/lib/php/extensions/no-debug-non-zts-20090626/imagick.so: cannot open shared object file: No such file or directory in Unknown on line 0
    [24-Oct-2013 16:16:28 Asia/Bangkok] PHP Warning: PHP Startup: Unable to load dynamic library '/usr/local/lib/php/extensions/no-debug-non-zts-20090626/memcached.so' - /usr/local/lib/php/extensions/no-debug-non-zts-20090626/memcached.so: cannot open shared object file: No such file or directory in Unknown on line 0

Nhờ các pro giúp đỡ

11. Duc.Anh812

Duc.Anh812 Mới tham gia

cho e hỏi làm sao để xem được positions vậy ah?
    e có vào phần templace manager rồi mà không thấy phần preview positions

12. Heohamho

Heohamho Mới tham gia

Mình gặp phải 2 lỗi sau mong mọi người chỉ giúp.
    1. Tạo danh mục con nó ko hiện cái nút bấm sổ xuống. Làm sao để làm đc như cái trong hình này.

2. Trong phần quản trị Chợ Điện Tử, chọn Cửa Hàng để sửa lại thì nó hiện cái lỗi này và ko sửa đc:

Giúp mình với mình cảm ơn nhiều nhiều.

13. raining123

raining123 Mới tham gia

Các bạn giúp mình với:
    - Mình muốn thêm chữ "Giá bán:" vào trước số tiền
    - Làm sao để số tiền ở các module trang chủ có dấu . tách thành 3 số (ví dụ: 50000000 -> 50.000.000)
    - Tạo nút "Thông tin sản phẩm" bên dưới

Các file đính kèm:

Kích thước:
      356.2 KB
      Đọc:
      0
  14. LuckSrVn

LuckSrVn Mới tham gia

Mình cài xong mà bị lỗi như thế là bị gì nhỉ ai giúp mình sửa với

Các file đính kèm:

15. nguyenduclen

nguyenduclen Mới tham gia

Mấy anh chỉ cho em thay đổi chữ Scroll to top cuối trang với.em mò mãi không thấy.e cảm ơn

16. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Xóa nó thì đơn giản mà thay thế nó thì không dễ chút nào. *Bitch please*

17. sps_co

sps_co Mới tham gia

cái này sao không đưa bài viết ra trang chủ được, kiểu gì cũng hiện cái mod new show sp2. Tắt nó đi thì cũng không hiện được bài viết ra trang chủ Y__Y

18. lacayroi

lacayroi Rất tích cực

Muốn them "Giá bán" vào trước số tiền, bạn tìm tới file default.php của từng module đó, thêm vào trong code thôi.
    Để số tiền hiển thị thêm dấu . đó thì bạn vào phần Cấu hình tiền tệ trong virtuemart nhé, tìm tới Việt Nam Đồng, sau đó vào cấu hình thêm các tiền tố cho nó là được.
    Thêm nút "Thông tin sản phẩm" cũng giống như thêm "Giá bán", chỉ thêm dòng text, sau đó đặt link của sp đó vào tiêu đề ấy là được.

19. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Website của mình giá của Module sản phẩm Hot, sản phẩm bán chạy và sản phẩm mới nó bớt mất mấy số 0 đi làm thành ra bị mang tiếng "treo đầu dê, bán thịt lợn" *Bitch please* http://myphamhanquochuongxinh.com/ Có bác nào giúp mình cách khắc phục với được không.

20. fx3000

fx3000 Rất tích cực

chào bạn ,không biết bạn muốn thay đổi như thế nào ,mình đưa ra 2 hướng thử nếu không phù hợp điều bạn muốn thay đổi thì ban hãy nói rõ là thay đổi như thế nào ha
    1) sửa code , bạn vào đường sau http://têndomain.com/plugins/system/helix/features/ bạn thấy file totop.php hãy sửa lại theo các bạn muốn , (bạn có thể copy file nay bỏ vao thư muc features của template bạn dang sử dụng ,sau đó sửa lại ,để mỗi lần update helix ,không phải sửa lại típ)
    2) bạn chỉ muốn đổi chữ "Scroll to to" thành chữ khác ,vậy bạn hãy vào language\en-GB ( language\vi-VN cho tiếng việt ) mởi file dịch ngôn ngữ của template lên sửa lại như bạn muốn (ví dụ template nay là file "en-GB.tpl_fashion_world.ini" )
    chúc bạn thành công ^^!

comments powered by Disqus