{Giúp với} Sh404sef: Các Chữ Có Dấu Bị Loại Bỏ Khỏi Đường Link

Thảo luận trong 'Tối ưu công cụ tìm kiếm' bắt đầu bởi Cts, 14/12/12.

1. Cts

Cts Mới tham gia

Chào các bạn, website của mình có cài sh404sef để tạo link thân thiện, sau khi cài đặt xong, mình làm như hướng dẫn như ở đây http://diendan.joomlaviet.vn/threads/sh404sef-update-lien-tuc-phien-ban-moi.130/ để cấu hình.
    Nhưng đường link của website mình nó vẫn không"thân thiện" được, ví dụ Bài viết có tiêu đề Sự thật về phẩm màu trong mì ăn liền thì trong đường link sẽ là s-tht-v-phm-mau-trong-mi-n-lin.html, như vậy là những chữ có dấu bị loại bỏ hết.
    Không biết nguyên nhân vì sao, mong được mọi người giúp đỡ.

2. ThanhTung

ThanhTung Mới tham gia

Theo mình thì do bạn khi tạo article bạn để trống phần Alias nên đường link mới bị vậy. Bạn muốn link được như ý muốn thì khi tạo article bạn gõ lại tên bài viết vào phần Alias nhưng không dấu nhé. Khi bạn lưu lại joomla sẽ tự cho thêm dấu "-" vào các khoảng cách. Với tiêu đề trên của bạn nếu làm theo mình sẽ có link là "su-that-ve-pham-mau-trong-mi-an-lien.html" hy vọng giải quyết được điều bạn thắc mắc.

3. Cts

Cts Mới tham gia

híc, nhưng nếu thành viên viết bài từ trang soạn thảo bên ngoài thì không có phần Alias đó bạn à, và mình lại phải đi sửa từng bài thì hơi bất tiện.
    Cảm ơn bạn đã góp ý nhé.

comments powered by Disqus