Seo - Bạn Đã Biết Hết Chưa- Phần 1

Thảo luận trong 'Tối ưu công cụ tìm kiếm' bắt đầu bởi khai thong, 4/11/13.

1. khai thong

khai thong <a href="http://www.khaithong.co">Khai Thông </a>

Thân chào các đồng chí.
    Hôm nay mình sẽ giới thiệu sơ lược các bước seo.
    Bạn nào biết rồi thì không ý kiến nha, mình chỉ chia sẻ nững gì mình biết cho những ai chưa biết.

Phần 1 này mình sẽ nói về tổng quan seo.

Seo một thuận ngữ được google định nghĩa như sau:
    "SEO is an acronym for "search engine optimization" or "search engine optimizer." Deciding to hire an SEO is a big decision that can potentially improve your site and save time, but you can also risk damage to your site and reputation. Make sure to research the potential advantages as well as the damage that an irresponsible SEO can do to your site."

theo định nghĩa từ Bách khoa Toàn thư mở WIKIPEDIA
    Tối ưu hóa công cụ tìm kiếm, hay SEO (viết tắt của search engine optimization) là quá trình tối ưu nội dung text và định dạng website (hay cấu trúc) để các công cụ tìm kiếm chọn lựa trang web phù hợp nhất phục vụ người tìm kiếm trên Internet. Đơn giản hơn có thể hiểu SEO là một tập hợp các phương pháp nhằm đưa website lên vị trí TOP 10 (trang đầu tiên) trong các trang kết quả của các công cụ tìm kiếm.

Vậy SEO được hiểu nôm la là: khi ai đó cần tìm thông tin gì, họ nghĩ ngay tới Google.com và thế là chúng ta phải làm cách nào đó để khi người tìm ngõ vào google.com thì trang web của chúng ta xuất hiện và cung cấp thông tin cho người tìm.

Để SEO tốt chúng ta lần lượt đi qua các khai niệm sau:
    1/ Web chuẩn W3C
    2/ Page View
    3/ Visit
    4/ Session
    5/ Visitor
    6/ Page Rank
    Nếu website của bạn đáp ứng đủ 6 vấn đề trên đảm bảo khi ngõ từ khso cso liên quan đến website của bạn thì website của bạn chắc chán xuất hiện trong top 10

Bài đã dài và mình cuãng đang bận thôi hẹn gặp các bạn trong lần sau: phần 2 nói về chuẩn W3C

comments powered by Disqus
: SEO