[2.5] Phần Mềm Đơn Giản Hóa Việc Tạo Templates Joomla

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi kunbobo, 28/11/12.

1. kunbobo

kunbobo Rất nhiệt tình

Hẳn các bạn nào có thâm niên về Joomla chắc sẽ biết đến phần mềm Artisteer, Kun cũng vậy, mình đã sử dụng nó từ phiên bản 2. và phiên bản nào cũng toàn là xài lậu, nhân đây mình cũng muốn chia sẽ Artisteer 4 lậu mà mình đang xài ^^
    Download nó tại đây: http://www.artisteer.com/?p=download_files5
    Install xong vào thư mục cài đặt của nó rồi chèn file https://dl.dropbox.com/u/83210105/data/phanmem/Artisteer.exe này vào thế là xong.
    P/s: Mình không cần thanks nhưng các bạn nhớ thanks để mình biết các bạn quan tâm đến Joomla thế nào nhé!!!

hominhluan, LQT_7, sharpe and 7 others like this.
  2. VNSmile261

VNSmile261 Mới tham gia

Cái này bị lỗi không save được bạn ơi...! Mình đang dùng nó và không dám tắt máy cả tuần nay...*Forever Alone*

3. toanlan

toanlan Rất tích cực

có bản nào save đc ko, mà hướng dẫn từ lúc export ra template đến lúc cài vào joomla có j cần chú ý ko bạn

4. kunbobo

kunbobo Rất nhiệt tình

5. toanlan

toanlan Rất tích cực

ko save đc thì dùng làm j, mất công....

6. kunbobo

kunbobo Rất nhiệt tình

Đúng là newbie, artisteer export ra temp joomla rồi láy tem đó cài vào joomla chứ save ra làm gì? Chẳng lẽ mò cả ngày không ra được 1 cái temp *derp* Hy vọng 1 năm sau khi rõ hơn về joomla bạn sẽ không nói như thế nữa

7. toanlan

toanlan Rất tích cực

thực ra mình cũng rất thích dùng phần mềm này, nhưng ví dụ trong 1 số trường hợp mình có việc đột suất, hết pjn, hay cái j đó mà phải tắt máy thì ko xử lý đc, hoặc cần chỉnh sửa lại tem đó sau khi export ra rồi thì ko thể nào, nên .....

8. doantuanvn24

doantuanvn24 Rất tích cực

cái gì free cũng vậy mà, nhưng theo mình thì trước khi làm hãy vạch ra giao diện thiết kế như thế nào, bố trí ra sao,...v....vv.... như vậy sẽ tiết kiệm đc thời gian hơn...mình cũng đang dùng bản free, đôi lúc cũng bực nhưng chấp nhận và tìm cách khắc phục thôi...hjhjhhjh

9. toanlan

toanlan Rất tích cực

uhm, mình đang làm joomla, ko biết trình này có thiết kế đc giao diện giống trang này kkhông bạn nhỉ http://www.tayrua.com/
    *Rage*

10. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

ko biết là cố tình PR hay hỏi thật, cơ mà cũng trả lời luôn, với cái giao diện vậy dùng mặc định hoặc framework của joomla rồi css lại là xong, ko cần dùng phần mềm gì sấc !

11. toanlan

toanlan Rất tích cực

Mình ko rõ thật, bạn giúp mình được không, mình chỉ biết jjoomla thôi, còn động vào css thì ko rõ . bạn ở hà nội hay ở đâu vầy. :)*Grin*

12. tmai

tmai Mới tham gia

Em thắc mắc "artisteer export ra temp joomla rồi láy tem đó cài vào joomla chứ save ra làm gì?" Thường sau khi hoàn thành thì save thành một file zip, sau đó dùng file này để cài đặt template cho joomla. Em không hiểu export ra làm sao? Anh vui lòng chỉ giúp, em là newbie lại ngoại đạo IT. Cám ơn anh.

13. VNSmile261

VNSmile261 Mới tham gia

Hơ hơ, cứ làm một phát ra ngay thì nói làm gì nữa bạn. Với lại thiết kế là công việc đòi hỏi tư duy chứ không phải là làm giống như một cái máy được, ví dụ hôm nay bạn có ý tưởng này, ngày mai lại có ý tưởng khác bổ sung, không save được thì cạp đất mà ăn à.
    Không những thế, nếu bạn không crack thì lúc export nó sẽ có "đóng dấu của artisteer" mình đã thử rồi nhé, để export mà không bị đóng dấu thì cũng phải crack, mà crack không save được thì cũng như không.
    Mình uninstall cái này lâu rồi, chuyển sang edit template xem ra hiệu quả hơn :D :D

14. VNSmile261

VNSmile261 Mới tham gia

CSS thì không khó đâu bạn, bạn dùng trình duyệt view cái phần tử cần xem dưới dạng html rồi chỉnh sửa css ngay trên trình duyệt khi nào thấy ưng ý thì tìm đến file css tương ứng mà chỉnh sửa.

15. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Mình ở HCM, nếu đã làm đến web thì bạn nên tìm hiểu học 2 cái cơ bản nhất, HTML + CSS. Google đầy ra đấy bạn !

16. toanlan

toanlan Rất tích cực

Hic, cảm ơn bác, bác rảnh anh em mình cafe chém gió một lát đc không. em ở Hà Nội - Hà đông*Grin*

17. toanlan

toanlan Rất tích cực

Chú cứ export bình thường, rồi chọn cái phần tem cho joomla (ở đó có mấy cái để chọn). ok là ok

18. doantuanvn24

Hôm bữa down bản AR 4 về crack hẳn hoi nha....mà sao không export ra được templete joomla, chỉ có wr,drupal,blog.......hình như ko hỗ trợ hay sao vậy ta...nếu có ai bt chỉ mình với nha

19. toanlan

toanlan Rất tích cực

Phiên bản 4 vẫn có Bình thường mà, phiên bản trước đã có rồi. Bạn xem lại xem, hay download phải Hàng đểu *I like it*

20. doantuanvn24

Hi toanlan...bạn đã dùng bản 4 chưa....nếu có dùng rồi thì cho mình xin đc ko, còn nếu chưa dùng mình nghĩ bạn nên test lại thử đi, mình lấy link tử trang chủ artisster đó...xong rồi crack nhưng kq ko ra đc tem joomla...còn phiên bản 2 thì chắc ăn là có rồi, vì mình dùng nó hơn 1 năm nay mà...version 3 thì mình chưa bt....

comments powered by Disqus
: artisteer 4, full