{Giúp với} nói tạo menu xổ xuống

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi ichiko, 6/4/12.

1. ichiko

ichiko Rất tích cực

có phải để tạo menu xổ xuống thì phải tạo menu cha -con hay còn phải dùng thêm một thư mục gì đó như compomnent tạo ra, vì mình đã tạo category mà vẫn không thấy menu xổ xuống

2. thanh_hien73

thanh_hien73 Mới tham gia

vào đây xem nhé bạn

3. ichiko

ichiko Rất tích cực

mình đã làm theo rồi nhưng chỉ được chuyên mục chính chứ không thấy chuyên mục xổ xuống dù mình đã cấu hình nó đúng như joomla.edu.vn chỉ dẫn,tức là làm sao để cái category xổ xuống khi bấm vào section giống như trang upanh.com có mấy cái chuyên mục như khi mình bấm mục truyện tranh thì có 2 chuyên mục con xổ ra là truyện đang theo dõi và danh mục truyện

4. VJL

VJL Be like no others ... Staff Member

Nhắc bạn lần cuối, không được chèn hình Game gì đó của bạn vào bài viết, tái phạm 1 lần nữa bannick nick vĩnh viễn
    Thắc mắc của bạn là điều cơ bản trong Joomla tốt nhất bạn hãy tìm ebook trong phần Joomla cơ bản đọc và tìm hiểu để rõ hơn

5. ichiko

ichiko Rất tích cực

không giúp thì thôi làm gì dữ vậy

6. uttjnhkaka123

uttjnhkaka123 Mới tham gia

Sài modum SWmenu đi bạn.. Loại này sài good @@

7. vanqui

vanqui Rất tích cực

Quóc gia có luật pháp,nhà có luật gia,nhập gia thì phải tùy tục.muốn vào nhà mà người ta mến mình thì trước hết mình phải tôn trọng chủ nhà trước cái đã.ok chứ.

dinhchi and TomyTran like this.
  8. vanqui

vanqui Rất tích cực

mình thấy trả lời của administrator là quá chuẩn,cái diễn đàn mà đem chèn game vào sao người ta ko nói,bên diễn đàn mình là mình ban nick rồi.
    admin khuyên đọc cơ bản là quá chuẩn,khi bạn mua 1 đồ mới thì bạn làm gì đầu tiên,có phải bạn đọc hướng dẫn sử dụng đầu tiên ko.mình thấy bạn nên bình tĩnh nhìn nhận sự việc đơn giản và thông thoáng hơn tí nha,đừng căng thẳng nhé.

dinhchi thích bài này.
  9. Nguyễn Huy Bắc

Nguyễn Huy Bắc Rất tích cực

Anh em không cãi nhau ở đây nhé.
    Về cơ bản bạn nên vào phàn Zoomla cơ bản để đọc. Đã viết trogn diễn đàn.
    Khi hỏi bạn nên miêu tả chi tiết hơn, có hình ảnh hoặc trang demo thì càng tốt, anh em sẽ hiểu rõ vấn đề bạn gặp phải.
    Bạn định xổ cho menu ngang hay dọc.
    Bạn lưu ý 2 khái niệm chuyên mục và menu: Để có menu trổ xuống thì phải tạo các menu con trong menu cha,rồi vào phần quản lý modul, cấu hình modul Menu bạn nhé.,

dinhchi thích bài này.
  10. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

tạm biệt bạn, hi vọng khi pro rồi thì quay lại nhen.

P/S: Mún tham gia diễn đàn thì phải tuân thủ quy định của diễn đàn, đã tham gia có nghĩa là chấp nhận những điều khoản đó, trước khi băt đầu nên đọc qua nó và nếu thấy nó quá khắt khe và ko thể làm theo đc thì nên bye luôn từ đầu bạn ạ. Còn việc của ad là quản lý chứ để các bạn làm gì thì làm, thành cái chợ à thì có j mà học hỏi nữa.

Bạn đọc sao mà bảo ad dọa dẫm ban nick. nếu thích thì ban hoặc del lun chứ cần gì dọa, người ta nhắc nhở và cho cơ hội là quá chuẩn rồi. Chứ cái kiểu muốn học hỏi nhưng mà vẫn mún ta đây oai phong thì xin lỗi bạn chả ai thèm chơi với bạn đâu.

11. Nguyễn Huy Bắc

Nguyễn Huy Bắc Rất tích cực

Đề nghị khóa topic này cho đúng quy định của diễn đàn nhé, không cãi nhau trong diễn đàn.
    Mỗi người nên xem lại cách của mình, người mới vào thì thường nôn nóng muốn hỏi luôn câu hỏi của mình, anh em nhiều người làm kiểu chộp giật, nên nhiều khi cũng chả cần biết căn bản là gì đâu, số lượng này nhiều. (trong đó có mình)
    Anh em quản trị, thì dạng 1 nách trăm con, không phải lúc nào cũng đọc chi tiết được từng cái, nên nhiều khi chỉ ngồi soi luật, sai là nhắc nhở, và cuối cùng là chém.
    Nếu không sao quản lý được. Nên anh em thôi không tranh luận nữa.
    Lời cuối: vào diễn đàn thì nên theo luật, bạn có quyền tham gia hoặc không tham gia, nhưng khi đã tham gia thì bạn phải chơi theo luật thôi. Tất nhiên, để có nhiều người tham gia thì cũng là vấn đề.

12. kioere

kioere Mới tham gia

các bạn ơi làm sao tạo menu xổ xuống như hình này [​IMG] dùng css,hay dùng module hả

comments powered by Disqus