Nhờ Giúp Tối Ưu Url Khi Cài Sh404sef

Thảo luận trong 'Tối ưu công cụ tìm kiếm' bắt đầu bởi khanh_pro, 27/3/14.

1. khanh_pro

khanh_pro Rất tích cực

Minh đã cài sh404sef vào cho Joomla. Hien URL của mình: abc.com/Catagory1/catagory2/tieu-de-tin-tuc.

Giờ có cách nào van để tin trong thư muc như vậy (Catagory1 / catagory2 ) mà URL trực tiếp ko?
    (VD: abc.com/tieu-de-tin-tuc). Vi như vậy SEO sẽ tốt hơn. Mọi người ai có kinh nghiệm chỉ giúp với

Cám ơn!

2. khanh_pro

khanh_pro Rất tích cực

Không ai từng làm qua vấn đề này sao?? Up!!

3. winmyself

winmyself Mới tham gia

Bạn vào Admin của Joomla.
    Sau đó chọn Components/Sh404sef
    Trong thẻ Management chọn URL Manager rồi tìm link abc.com/Catagory1/catagory2/tieu-de-tin-tuc. bạn sẽ thấy Phần New Sef URL hiển thị Catagory1/catagory2/tieu-de-tin-tuc bạn chỉ cần xóa đi để lại tieu-de-tin-tuc rồi save lại là được

khanh_pro thích bài này.
  4. phocaptinhoc

phocaptinhoc Mới tham gia

Joomla của bạn mấy . ý bạn nó seo gọi là đường dẫn cấp một giống site này của tôi http://www.tamsinhly.net/

5. winmyself

winmyself Mới tham gia

Giống trang của mình thế này http://tiendatlaw.com/ cơ. Trang của bạn vẫn có 3 4 cấp có phải tên miền xong ra bài luôn đâu

6. phocaptinhoc

phocaptinhoc Mới tham gia

khanh_pro thích bài này.
  7. khanh_pro

khanh_pro Rất tích cực

Link cua ban thi ok rùi. Nhưng cách làm thế nao? Co the chi giúp mình ko? URL như vậy là đẹp rồi. Bên WordPress thì có thể làm được, còn Joomla thi chua biết :(

8. khanh_pro

khanh_pro Rất tích cực

Làm cách của bạn thì hiệ quả, nhưng hơi thủ công một tí. Nếu site tin tức mỗi lần cap nhật phải vào sửa URL lại? Nhưng giờ cũng tạm dùng cách này vì chưa có cách nào khác, hjc!! Thanks so much!

comments powered by Disqus
: SEO url, sh404sef