[1.7-2.5] Module Vinaora Nice Slideshow Trình Diễn Ảnh Cực Cool

Thảo luận trong 'Gói mở rộng - Extensions' bắt đầu bởi vinaora, 24/6/12.

1. vinaora

vinaora Mới tham gia

Tiếp nối thành công của một số slideshow được gắn nhãn Popular trên JED như Vinaora Cu3er 3D Slideshow, Vinaora Nivo Slider, mình tiếp tục cho ra lò thêm một module mới có tên gọi là Vinaora Nice Slideshow.

Đây là module sử dụng thư viện jQuery với nhiều hiệu ứng tuyệt vời (Blur, Flip, Blast, Fly, Blinds, Squares, Slices, Basic, Fade, Ken Burns, Stack, Stack vertical and Basic linear) và hàng chục theme chuyên nghiệp (Crystal, Element, Flux, Mac, Noble, Numeric...)

Module này vừa được publish trên JED >> Vinaora Nice Slideshow - Joomla! Extensions Directory

Các tính năng chính của module bao gồm:
    • Các hiệu ứng chuyển slide độc đáo
    • Đáp ứng mọi kích cỡ màn hình
    • Không cần Flash
    • Hỗ trợ tất cả các trình duyệt, các thiết bị
    • Hỗ trợ cảm ứng chạm
    • Thân thiện với máy tìm kiếm
    • Tùy chỉnh tốc độ, độ trễ, kích thước...
    Module hiện hỗ trợ bản Joomla 2.5 và dòng 1.6/1.7

Các bạn cài thử và test giúp mình nhé.
    Cám ơn mọi người.

Link >> Vinaora Nice Slideshow - Joomla! Extensions Directory

2. anhthichcuoi85

anhthichcuoi85 Supper Mê... Joomla

cái này có dùng được cho thằng Joomla 1.5 ko Bác ?

3. vinaora

vinaora Mới tham gia

Hiện tại thì chưa bạn ạ. Mình sẽ cố gắng build bản cho Joomla 1.5 trong thời gian sớm nhất.

4. anhthichcuoi85

thanks Bác Vinaora.com trước nha.

5. Phan Thanh

Phan Thanh Mới tham gia

:78::67.jpg:

Slide Cu3er rất đẹp, mình đưa vào Joomla 1.5x cũng vẫn xài được nhưng không biết lồm sao chỉnh lại kich thước và vị trí lên trên hay xuống dưới cho hợp lý. demo: ​
    . Nhờ Các anh chị biết cách làm xin chỉ giáo với!, hoặc gửi cách làm qua mail: [email protected]
    Chân thành cảm ơn! Phan Thanh

6. lovese7en25

lovese7en25 Mới tham gia

bác ơi, làm thế nào để module này hiện ra ngoài ạ, em có tùy chỉnh trong vinaora rồi mà vẫn không xuất ra đc

7. anhthichcuoi85

Nay đã lâu rùi, Bác Vinaora cho mình hỏi đã có phiên bản cho joom 1.5 chưa vậy Bác ?

8. tuyenlh142

tuyenlh142 Mới tham gia

bác

Bác Vinaora ơi cho em hỏi 1 chút ạ!
    em cài đặt slideshow này vào rồi nhưng tại sao nó lại chỉ hiện lên bức ảnh đầu tiên trong folder thôi bác ạ! rất mong bác và mọi người giúp đỡ!*OK*

9. ramboly

ramboly Mới tham gia

10. ThanhTung

ThanhTung Mới tham gia

Tình hình là em đã download, cài đặt và cấu hình được module của bác theo ý mình rồi nhưng mà em không hiểu sao cứ bật module này lên thì module hiển thị tab bài viết của em mất hết phần nội dung chỉ còn hiện mỗi tiêu đề, sau khi tắt module đi thì lại hiển thị lại bình thường giống như bị xung đột vậy. Em đã hỏi giáo sư google thì bác ấy bảo hình như là do cái jquery gì ấy.
    EM vào module vào extra options--> jquery source thành None thì lại hiển thị được bình thường, cứ chuyển sang Local với google hosting thì lại bị lỗi hiển thị. Mà để none thì nó không hiển thị title nên không được. Bác có cách nào giải quyết không giúp em với. Cảm ơn bác nhiểu !!

comments powered by Disqus