{Giúp với} Menu Bị Chạy Dòng

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Sơn Zaj, 8/12/14.

1. Sơn Zaj

Sơn Zaj Mới tham gia

Dạ xin chào các bác, tình hình là em mới sài joomla được 1 thời gian. Ban đầu các menu và sub menu đã coi như đi vào ổn định
    Nhưng dạo này vì tình hình là sắp chạy theo Noel, nên em up lên cái mod snow falling. Ban đầu add mod thì vẫn bình thường, sau đó em thay đổi vị trí vài lần các sắp xếp của nó trong site. Bị lệch nên em remove luôn bỏ cái mod mới cài, những vẫn bị lỗi như hình dưới đây.
    Giờ mở trong các trình duyệt khác thì không sao, nhưng cứ mở bằng Chorome là bị lỗi như này.
    Các cao thủ biết cách nào khắc phục thì làm ơn chỉ dẫn giúp em với.

2. garidinh

garidinh Rất nhiệt tình

Chào bạn
    Nếu web bạn chạy trên trình duyệt Google Chrome 39 bị lỗi một số chữ trên các nút điều hướng bị hiển thị sai lệch nhảy dòng thì đây không phải do web mà do trình duyệt Chrome 39.
    Bạn tìm trên google thông tin này "
    Lỗi hiển thị website tiếng Việt trên trình duyệt Chrome 39", sẽ có hướng dẫn cụ thể cho bạn

3. Lee Sel

Lee Sel Rất tích cực

Bạn gõ vào trình duyệt :chrome://flags
    Enable dòng :"DirectWriteWindows"
    rồi khởi động lại chorme ..truy cập website là ok !!

4. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

5. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Với lỗi phiên bản trình duyệt google chrome thì bạn chỉ cần thêm thuộc tính white-space: nowrap; vào css là được, vd như sau:
    #menu ul li a{
    white-space: nowrap;
    }
    Trong đó, #menu ul li a là thẻ hiển thị bị lỗi (tùy theo menu của bạn mà thiết lập css thẻ tương ứng). Chúc bạn thành công!

6. tamphap195

tamphap195 Rất tích cực

Bạn đã view lên nhiều trình duyệt web khác chưa?nó cùng bị lỗi hay chỉ mỗi crhome bị lỗi thôi,nếu đúng vậy bạn chỉ cần fix css trên crhome là OK

comments powered by Disqus