{Giúp với} Lỗi Trả Về Trang Trắng Hoặc Hiển Thị Không Đúng Khi Truy Cập Vào Trang Chủ.

Thảo luận trong 'Thương mại điện tử - (Shop)' bắt đầu bởi fpthanoinet, 30/7/13.

1. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Chào các bạn.
    Mình đang sử dụng gói VirtueMart eCommerce Bulder Joomla 2.5.4 VM 2.0.6 (đã nâng cấp lên VM 2.0.20a) do bạn Dinhchi chia sẻ nhưng hiện tại website http://myphamhanquochuongxinh.com/ mình đang bị lối trang chủ. Lúc thì hiện ra một trang trắng, lúc lại hiển thị mấy cái hình ảnh sản phẩm và trắng tinh tất cả, có khi lại bình thường. Các trang khác thì vẫn truy cập bình thường.
    Mình dùng gói Linux hosting 600M bên tenten.
    Có bạn nào từng bị như thế hay có cách khắc phục thì giúp mình với.
    Cảm ơn các bạn.

2. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Gần 12h trôi qua mà chưa có ai giúp vậy?...
    *Sad*

3. Hồ Bảo Nguyên

Hồ Bảo Nguyên Rất tâm huyết

Chào bạn,
    Lỗi thì thấy rõ rồi đây. Code ko tạo đủ được HTML - xuất phát từ đâu thì ko rõ được - có thể template hoặc có sửa code ở đâu đó.
    Hiện tại phiên bản localhost có hoạt động bình thường ko?
    Nếu có thì up đè lên.

fpthanoinet thích bài này.
  4. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Cái lỗi này không thường xuyên bạn ạ, lúc vào trang chủ bình thường, khi thì trang trắng còn nếu không thì chỉ có mấy cái ảnh sản phẩm. Về code thì mình hoàn toàn không sửa gì cả, chỉ thay có đúng cái chữ JoomlaViet.vn ở Footer thôi.
    Theo bạn, nếu up đè lên là chỉ up file index thôi hay toàn bộ code. Vì ở đây chỉ lỗi có trang chủ, còn nếu click vào sản phẩm để đi đến các trang khác thì vẫn bình thường.
    Thanks bạn.

5. fpthanoinet

fpthanoinet Rất tích cực

Ngoài bạn Hồ Bảo Nguyên, cả nhà không ai có cao kiến gì sao?
    *Sad*

6. ptschip

ptschip Mới tham gia

joomla là bị lỗi trang trắng thì có khả năng là có 1 com hay 1 plus nào đó ko tương thích với bản php của hosting đó bạn ah , bạn thử cài bản joomla nguyên bản xem thế nào n
    ếumàvẫn hiển thị bt thì chắc chắn là có 1 com hoặc 1 plus nào ko tương thích, chúc bạn thành công

7. kunbobo

kunbobo Rất nhiệt tình

down về test trên localhost, load thử 10 lần, nếu ok thì bạn nên đổi host vì host tenten nổi tiếng tệ hại (theo đanh giá của nhìu anh em test code). giả sử trường hợp khi load csdl bị gián đoạn sẽ gây ra trường hợp như bạn là lúc hiển thị lúc không, tệ hại hơn ... đăng nhập vào admin lúc được lúc không. Đó là ý kiến riêng thôi.

8. tinhnq

tinhnq Mới tham gia

Mình bị lỗi như bạn này và cũng dùng phiên bản của bạn dinhchi, dùng host Viettel IDC, tự dưng bị trắng trang, đã restore lại thời điểm không bị lỗi nhưng vào vẫn trắng trang. đã thử theo nhiều cách trên các diễn đàn nhưng chưa được

9. ptschip

ptschip Mới tham gia

đang dùng bt mà bị trắng trang ah bạn , nếu đang chạy bt mà trắng trang thì hơi lạ , bạn thử xóa cache đi xem thế nào nhé .

10. tinhnq

tinhnq Mới tham gia

Hôm qua thử update thì giờ dính lỗi
    Your host needs to use PHP 5.3.1 or higher to run this version of Joomla!

có yêu cầu quản trị hệ thống nâng cấp lên PHP 5.3.1 được không nhỉ?

11. ptschip

ptschip Mới tham gia

đây là lỗi do hosting của bạn đang chạy bản php thấp hơn 5.3 , bạn có thể yêu cầu quản trị hosting đổi ho bạn sang hosting khác có php tối thiểu là 5.3 là hạy được ngay mà , chúc bạn thành công

comments powered by Disqus
: VirtueMart