[1.5] Lỗi Không Đăng Nhập Được Admin Và Các User Khác Khi Dùng Rsfirewall

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi lehieu77, 11/6/12.

1. lehieu77

lehieu77 Rất tích cực

Chào các bạn !
    Mình bị một vấn đề như thế này.
    Từ khi cài com RSFirewall thì bị tình trạng login vào toàn báo sai pass.
    Vào trong phpmyadmin đổi pass mà nó không đổi sang cái mới cũng không đăng nhập được. Và khi vào phpmyadmin kiểm tra thì pass đã bị đổi lại như lúc đầu (khi chưa đổi) nhưng dùng passs đó vào cũng không được :|.
    Đúng là không hiểu như thế nào. Mình có thiết lập nếu nhập sai 2 lần thì bắt nhập captha. Giờ thì khổ rồi :((. Không vào được admin hic
    ai giúp mình với
    Thanks

2. lehieu77

lehieu77 Rất tích cực

Tomy Tran bác có biết lỗi này không chỉ em với :-s. Hiện tại đang không login được vào admin để làm việc hic.

3. joomla

joomla OMG Staff Member

giờ bạn làm theo cách này nhé
    Tìm trong thư mục administrator xem có file .htaccess thì xóa nó đi, up lại file index.php trong thư mục đó
    Nếu không được Vào phpmyadmin tìm và gỡ Com đó đi

4. lehieu77

lehieu77 Rất tích cực

:D. Trong admin không có file .htaccess và khi drop các table của com đó đi giờ thì tèo hẳn :D. Thôi reload sql xem sao.

5. YanYen

YanYen Mới tham gia

Mình cũng bị lỗi này nè. Nhưng lúc cài RSFirewall thì không bị, hôm nay thì bắt đầu bị lỗi. không đăng nhập được nữa

6. daiduong47

daiduong47 Moderator Staff Member

Cách giải quyết tạm thời cho web đang chạy và cần thêm nếm dữ liệu.
    B1:Back up
    B2:Remove thư mục administrator và thay vào đó là thư mục administartor mới toanh của bộ cài joomla,up lại component cho thư mục admin(copy paste nhé-không phải cài lại đâu) trừ com RS firewall.
    B3:Vào CSDL remove tất cả các table của com RS Firewwall
    B4:Test,mình nghĩ là ok

Cách giải quyết triệt để.
    Mình nghĩ là có chút xung đột gì đó trong bộ cài của bạn hoặc là do thằng RS firewall của bạn có vấn đề,bạn có thể làm theo bước sau.
    B1:Cài nguyên 1 bộ joomla mới để test xem RS của bạn có ổn không.nếu ổn thì chuyển sang bước 2,không ổn thì có lẽ là do com của bạn có vấn đề
    B2:Sau bước 1 ok,com không lỗi bạn tiếp tục cài từng thành phần của web bạn đang bị lỗi vào bộ cài đặt của bước 1(nhớ là bộ cài bước 1 phải có RS firewall rồi nhé),cài xong cái này,f5 test ngay lại cái đó,chắc chắc sẽ bắt được lỗi do thằng nào gây nên.Bước 2 mất khá nhiều time nhưng như vậy mới giỏi được bạn ạ và có 1 điều đáng chú ý là khi làm theo kiểu này chắc chắn thành công với mọi trường hợp gặp lỗi với mọi com,module,plugin....cho joomla.

Ngoài ra bạn có thể lên trang chủ http://www.rsjoomla.com/ down com RS test về để check xem code và data bạn có tương thích với bộ cài RS Firewall không.

Còn 1 điều nữa,lỗi trên có thể khi bạn cài bạn đã vô tình kích hoạt chức năng nào đó của com RS FW,tư duy chút thì bạn có thể xem xét lại file index của thư mục administrator và file index của com RS FW để bắt lỗi,sẽ nhanh hơn nhưng chưa chắc đã thành công,có điều bạn nên vui mừng là fix xong lỗi này bạn sẽ có 1 kho kinh nghiệm đó.

Chúc bạn thành công :D

comments powered by Disqus