{Giúp với} Lỗi K2 Không Load Được Ảnh

Thảo luận trong 'Gói mở rộng - Extensions' bắt đầu bởi Ask.bi92, 19/5/13.

1. Ask.bi92

Ask.bi92 AKs Mac

E đang làm cái joomla mà bị cái này. Chưa biết làm thế nào?
    Hiện trạng em nó là: Khi browse server thì load được bình thường. Nhưng khi save lại thì ko thể nào hiện thị nổi ảnh. Nếu làm trên localhost thì ok ko có vấn đề gì. Nhưng khi lên hosting thì ko thể nào được.
    Các bác xem bệnh nó thế nào rồi chỉ e cách trị với.
    Thank nhiều.

2. zobibobo

zobibobo Rất nhiệt tình

Vậy bạn kiểm tra lại đã cho quyền ghi thư mục CHMOD chưa? CHMOD 777 thư mục upload của nó thử :)

3. Ask.bi92

Ask.bi92 AKs Mac

mình cmod là 777 rồi cũng đâu có được. có lẽ ý bạn không hiểu mình nói. Nếu như chèn vào bài bình thường thì nó vẫn hiện ra ( nghĩa là bên content vẫn hiện ra bình thường).
    Chuyển sang tab Image thì ko hiển thị được là đã load ảnh được đó.
    Ý mình muốn được như cái ảnh trên đó. nếu ở localhost thì bt. nhưng lên hosting thì chịu.

4. Ask.bi92

Ask.bi92 AKs Mac

Có ai ko? giúp em với.

5. sonokhop

sonokhop Mới tham gia

Mình cũng bị lỗi ko hiển thị được ảnh trong k2, ai giúp với. Mình dùng mod lof slideshow lấy datasouce trong categorie của k2 khi ra trang chủ ko hiển thị ảnh slide được.Các bài viết trong k2 categogie vẫn hiển thị ảnh bình thường,kể cả trong trang Home, mỗi cái slide là ko hiển thị dc

6. Ask.bi92

Ask.bi92 AKs Mac

Bạn chạy trên host hay localhost. Bạn xem lại cấu hình trong categogie slide và module đó. M vẫn hiển thị bình thường.

7. sonokhop

sonokhop Mới tham gia

Mình fix lại được rồi, tại cái categorie đấy bị lỗi, nên mình xóa đi làm cái khác

8. Trần Phú BG

Trần Phú BG Mới tham gia

uppppppppp ai đó giúp với mình cũng bị cái lỗi này. trên localhost thì bình thường mà lên hostting thì ko sao load được

9. Ask.bi92

Ask.bi92 AKs Mac

ko biết tại sao ko K2 ko up được cái ảnh vào phần image. Ở Localhost thì ok. Còn ở trên Hosting thì lại ko được.

comments powered by Disqus
: lỗi k2