{Hướng dẫn} Lỗi font chữ trên menu TOP

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi kelvin Lê, 30/4/15.

1. kelvin Lê

kelvin Lê Mới tham gia

Dear anh/ chị e trên diễn đàn,

Kelvin mới gia nhập diễn đàn nên cái nhìn còn rất mới và chưa nắm vững hết các thủ thuật của joomla! . Hiện tại mình đang bị lỗi font ở menu top như hình đính kèm. Mình đã vào template.css sửa lại các font-family thành font-family: "Times new roman" vẫn không được. Mọi người hỗ trợ giúp mình nhé.

Trân trọng.

2. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Có lẽ do website của bạn có lưu cache nên vẫn còn đọc css từ thư mục cache để hiển thị. Bạn vào Site / Maintenance / Clear cache để xóa cache hoặc bạn vào thẳng thư mục cache (ngoài root cùng cấp với thư mục templates, modules...) mở thư mục cache này và xóa hết dữ liệu hiện có...và xem thử. Chúc bạn thành công!

kelvin Lê thích bài này.
  3. kelvin Lê

kelvin Lê Mới tham gia

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Mình đã xóa cache nhưng vẫn bị lỗi font trên menu top. Menu trổ ngang và các module khác trên site đều ổn :(

4. tuanthuaan

+ Thứ nhất: Bạn kiểm tra template của bạn xem có thiết lập charset=utf-8 hay không?
    <meta http-equiv="content-type" content="text/html; charset=utf-8" /> mới hiển thị được tiếng Việt bạn nhé!
    + Thứ hai: bạn sử dụng trình duyệt google chrome sau đó click phải vào menu và kiểm tra phần tử xem có phải là font-family bạn đã thiết lập hay chưa? hay vẫn là một font-family khác...
    - Nếu bạn có link demo thì sẽ dễ giúp bạn khắc phục lỗi hơn...

5. kelvin Lê

kelvin Lê Mới tham gia

link demo: tsfshipping.esy.es

6. tuanthuaan

Chào bạn,
    + Thứ nhất: file template.css không được gọi nên css trong file này là vô nghĩa
    + Thứ hai: khi kiểm tra phần tử của thẻ a trên menu không có font-family nên bị lỗi font khi hiển thị tiếng Việt
    => Khắc phục: vào file bt_style.css tại templates/bt_arise2_free/css/bt_style.css dòng 4744 thêm font-family , chẳng hạn như sau:
    .off-canvas-module .nav li a{
    padding:7px 0;
    background:none!important;
    color:#b8b8b8;
    border:none!important;
    line-height:24px;
    display:block;
    font-size:12px;
    font-family:Arial, Helvetica, sans-serif;
    }
    Nếu không được thì nhớ xóa cache nha. Chúc bạn thành công!

Hồ Bảo Nguyên thích bài này.
  7. kelvin Lê

kelvin Lê Mới tham gia

vẫn không được bạn. Hay bạn hướng dẫn mình off nó luôn . chừa menu trổ ngang , với lại mình muốn tăng diện tích logo lên xíu thì phải làm sao? cảm ơn bạn rất nhiều

8. tuanthuaan

Bạn đừng đùa với mình mà....mình test lại web của bạn có thấy bạn thêm font-family đâu??? Còn muốn tăng kích thước logo thì bạn vào css width và height cho logo và thẻ chứa nó (bạn chịu khó tìm hiểu css căn bản trước rồi tìm hiểu joomla tiếp, tại mình tự hứa lâu lâu vào diễn đàn nếu đã tham gia trả lời topic nào thì phải giải quyết xong topic đó...bạn đừng làm khó mình mà..)

comments powered by Disqus