XenForo Hosting

Lỗi Cài Đặt Joomla

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Lenh Ho Xung, 27/10/13.

1. Lenh Ho Xung

Lenh Ho Xung Mới tham gia

mình tải một gói giao diện Template JA Teline 3 về giải nén vào thư mục htdocs của xampp. gói này đầy đủ các thư mục như administrator, cache, component...nhưng vào trang này qua trình duyệt thì gặp lỗi sau:

Các bạn giúp mình với!

2. joomla

joomla OMG Staff Member

Nguyên nhân là do báo lỗi không tương thích của Xampp.

Khắc phục :
    Vào thư mục cài đặt Xampp, tìm đến đường dẫn file xampp\php\php.ini, mở file này, tìm và sửa đoạn code này như sau :
    error_reporting = E_ALL | E_STRICT Sửa thành : error_reporting = E_ALL & ~E_DEPRECATED & ~E_NOTICE & ~E_STRICT.
    display_startup_errors = Off
    display_errors
    = Off

Sau đó restart lại Apache. Cài đặt lại để kiểm tra

Hoặc vào php.ini có cái display errors chuyển thành off rồi restart apache

Những lỗi này có rất nhiều trong diễn đàn, và đã hướng dẫn rất nhiều. Bạn nên tìm kiếm trong những bài đã hướng dẫn khắc phục đó
    Tham khảo thêm: http://diendan.joomlaviet.vn/threads/1-so-loi-thuong-gap-cach-fix-loi.194/
    Lỗi 16

Last edited: 27/10/13
    Lenh Ho Xung thích bài này.
  3. Lenh Ho Xung

thank bạn nhiều lắm, mình làm được rồi :D
    cho mình hỏi luôn cái này, khỏi phải lập topic mới :D
    gói giao diện joomla tải trên mạng về thì có 2 dạng: một dạng rút gọn, chỉ gồm một số thư mục và cài đặt thì phải vào manager extencions để upload file zip, dạng còn lại là đầy đủ như một gói joomla thông thường. dạng này cũng chỉ cần copy vào thư mục htdocs của xampp là được. mình hiểu như vậy có đúng ko ?

4. hayboy

hayboy Rất nhiệt tình

Đúng rồi đó bạn. Gói sau gói quickstart người ta chèn template và các modul hiển thị như demo.

Lenh Ho Xung thích bài này.
  5. Lenh Ho Xung

template cũng phải phù hợp với phiên bản joomla bạn nhỉ, mình mới cài một template mà trang chủ nó trắng xóa luôn @@

6. hayboy

hayboy Rất nhiệt tình

template phải phù hợp với phiên bản joomla. Theo mình nếu có gói quickstart thì bạn nên cài theo nó. Như vậy dễ chỉnh sửa hơn nếu bạn không rảnh nhiều về code.

comments powered by Disqus