{Giúp với} Lỗ Hiển Thị Ảnh Thumb Ở Trang Chủ Virtuemart

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Cam Hung, 1/8/12.

1. Cam Hung

Cam Hung Rất tích cực

Mong các Pro trong diễn đàn xem và hướn dẫn giùm mình cách fix lỗi náy.
    Hiện website công ty mình đang gặp phải 2 lỗi về hình ảnh rất khó chịu mà mình không biết làm sao để sửa .

1- Ảnh thumb ở trang chủ resize nhưng làm cho hình ảnh bị móp méo, nhìn cực xấu : 2 module ở trang chủ này là
    mod_virtuemart_latestprod
    mod_virtuemart_featureprod . mình tìm mãi mà không biết sửa chỗ nào .
    2- Khi click vào menu sản phẩm thì có lúc hiển thị hết các ảnh, nhưng có lúc lại chỉ hiển thị đượ 1 số ảnh còn lại thì hiển thị như là bị sai đường dẫn, mình không biết sai đường dẫn chỗ nào.

Vui lòng xem hình mô tả :
    [​IMG][​IMG]

Hoặc xem trực tiếp tại website bên mình : www.noithatcamhung.com

Mình không rành về code nên nếu đượ mong các bạn hướng dẫn chi tiết.

Và cho mình ké thêm chút hiện mình đang cần cộng tác với một coder joomla chuyên nghiệp.

Các ban cứ để lại thông tin hoặc pm inbox mình sẽ liên lạc.

Thanks

2. thanmeo10

thanmeo10 Rất nhiệt tình

1. Do độ phân giải của hình bạn up thấp quá nên nó mới xấu vậy đó chứ mình đâu thấy hình bị méo chỗ nào đâu.
    2. Bạn thử xóa 2 sản phẩm đó đi rồi tạo lại sản phẩm mới xem nó có bị như vậy không . Làm sao nó mới ra lỗi đó vậy bạn mình test hoài sao không thấy lỗi đó vậy

robeo02 and Cam Hung like this.
  3. Cam Hung

Cam Hung Rất tích cực

1- Mình nghĩ không phải do độ phân giải, mình upload hình toàn dung lượng tốt nhất cho website, bạn có thể click vào 1 sp nào đó từ trang chủ để xem, hệ thống resize ảnh ở trang chi tiết sản phẩm rất tốt, chỉ có ở trang chủ là bị vậy.
    2- Đã thử xóa và up lại, nhưng vẫn vậy, bạn vào thử các danh mục khác còn có nhiều hình bị giống vậy, nên mình nghĩ lỗi do link nhưng không biết ở đâu

4. thanmeo10

thanmeo10 Rất nhiệt tình

Ah đúng rồi ảnh đẹp mà . Bạn pm yahoo ohiris3000 mình xem thử coi sao

robeo02 and Cam Hung like this.
  5. Cam Hung

Cam Hung Rất tích cực

6. x1000

x1000 Mới tham gia

Cái này mình cũng bị nhé, cũng là module đó nhưng nếu để ở trang chủ của Website thì ko có hình ảnh , nhưng ở trong trang của Shop thì có hình ảnh đầy đủ. không biết nó bị thiếu cái gì mà không hiển thị trên giao diện template nếu ko có virtuemart

comments powered by Disqus