{Hướng dẫn} Lập topic share Template . Mỗi ngày 1 template.

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi Nguyễn Sơn Ca, 21/4/12.

1. freedom88

freedom88 Mới tham gia

cho hỏi cái này mình sử dụng sao , có phải tải về giải nén rồi chỉnh sửa lại dùng k , hay còn phải làm gì nữa

2. kingstone

kingstone Rất nhiệt tình

Mấy bản này là gói cài đặt Quickstart bạn à, tức là tải về giải nén và cài đặt như cài Joomla bình thường, bước cuối nhớ Install sample data để đc như demo. Ko chỉnh sửa gì trong file config nha!

3. huynhthieugia

huynhthieugia Rất tích cực

4. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

có đây http://demo.icetheme.com/it_theshop/index.php/en/ nhưng chưa có bản null =))
    P/S: bạn mở shop thì bỏ ra 200k để có 1 code đầy đủ như vậy thì còn luyến tiếc gì nữa, toàn vin vào sinh viên vậy, 200k là quá rẻ, bỏ ra chỉ việc xài

5. dinhchi

đã share đầy đủ bên này http://diendan.joomlaviet.vn/threads/share-it-theshop-joomla-template.688/

vu duc nam and huynhthieugia like this.
  6. huynhthieugia

huynhthieugia Rất tích cực

Hi, không phải vin cớ vào sinh viên mà xin đâu :p Nói thật tại chưa biết gì mà bỏ tiền ra mua là dại lắm :p
    Để nghiên cứu kĩ đã rồi tính sau, nhưng mà hình như bản Share Hoa Gấu Bông là của joomla 2.5 thì phải
    Còn cái It the Shop là 1.7
    Mình mới nghiên cứu nên chỉ xài 1.5 thôi :p Từ từ mò tiếp :)
    Cảm ơn dinhchi nhiều nhé

7. dongem

dongem Mới tham gia

1. mình mới tập tành làm joomla, xin hỏi khi download template của anh Sơn Ca share về rồi thì làm sao để dùng nó, mình dùng chức năng Quản lý Cài đặt/Tháo của joomla 1.5 thì nó không báo gì cả nhưng không xuất hiện template mới trong mục Quản trị template

2. Với mỗi một template đã share thì trong đó đã có sẵn các module + plusin, ... để dùng cho template này luôn phải không?

Mong hồi âm của mọi người.
    Thanks!!!!

8. joomla

joomla OMG Staff Member

Với mỗi gói theme share trên Joomla việt đa số đều là gói Quickstar tức là cài đặt do nhà cung cấp theme phát hành, gói lày có dung lượng lớn >5MB, Nếu bạn down về thấy gói nào dung lượng lớn nhất là nó, gói này giải nén ra sẽ thấy thư mục Administrator, file index.php..., bạn chỉ việc up lên host và cài đặt mẫu
    Trong gói tải về có thể có kèm theme (dành cho cài theme riêng) hoặc những com, mod, những tập tin này có dung lượng <1MB, 1 số trường hợp khác có thể nhiều hơn tùy từng trường hợp
    Nếu bạn đã có sẵn web, thì cài theme riêng, còn nếu bạn cài mới, thì hãy cài bản Quickstar thì sau khi cài đặt sẽ được web như demo

dinhchi and dongem like this.
  9. Jindopro

Jindopro Mới tham gia

Sao mình dow mấy gói Quickstar về các bản khác thì cài bình thường nhưng có 2 bản 1.5.22 thì cứ đến bước 4 database thì lại bị lỗi Could not connect to the database. Connector returned number: Unable to connect to the database:Could not connect to MySQL. Mình cài ở localhost với xampp, mong mọi người giúp đỡ !! Xin nhắc lại là mình làm đúng các thao tác với những phiên bản khác nhau và chỉ bị lỗi ở 2 bản 1.5.22 này thôi. Mình xin cảm ơn trươc!!

10. Jindopro

Jindopro Mới tham gia

Sorry mọi người chắc tại hôm qua đi làm về mệt quá nên đầu óc hơi mụ mẫm. Lỗi trên nguyên nhân là do mình copy chữ localhost thừa mất cái khoảng trắng. Do lười nên nhấp dup rồi past nên bị, a e thông cảm.;)

11. okmansetup

okmansetup Mới tham gia

Mình đang xây dựng 1 website truyền thông cho bản thân.
    Tìm kiếm khắp nơi, mình thấy có cái template: wilderness rất phù hợp với nhu cầu của mình.
    Đây là demo: http://demos.joomlage.com/joomlage_0029/index.php

Nhà mình bác nào có template này, làm ơn share cho mình với nhé!

12. okmansetup

okmansetup Mới tham gia

13. okmansetup

okmansetup Mới tham gia

hic, template này khó sử dụng quá, bác sơn ca đã dùng chưa cho em ít kinh nghiệm với.
    Em cài trên localhost thì ko được, cài lên hosting thì ăn ngay.
    Nhưng giờ em lại bị lỗi là cái main menu khi cài thì ra, nhưng kick 1 lần sau đó thì nó biến mất cái main menu luôn. và em không thể làm cách nào để hiển thị lại cái main menu cả.
    Đẹp nhất cái logo coffe và main menu thì lại chẳng hiện ra nữa. 8-}

14. Nguyễn Sơn Ca

Nguyễn Sơn Ca Lão già làng. Staff Member

Bạn cho xem cái link demo thử nhé.

okmansetup thích bài này.
  15. okmansetup

okmansetup Mới tham gia

Em setup được rồi bác chủ thớt ạ. Có lẽ do localhost ko tương thích, mặc dù em đã down bản cài mới nhất.
    Chỉ có mỗi cái font main menu và h1 bị lỗi tiếng việt, buộc em phải bỏ cái font đấy đi là ok thôi ạ.
    Thanks bác chủ nhiều!!

16. mrTung

mrTung Mới tham gia

pạn ơi...mik mún xin cai temlate để bán trưng bày sản phẩm giày dép và nệm dó ...dạng như shop online á..pạn có thì cho mik xin nhé..cảm ơn nhiều :)

17. dinhchi

18. Nguyễn Sơn Ca

Tình hình là nên chạy Localhost bằng Xampp.

19. Nguyễn Sơn Ca

Up template hôm nay Shaper Alpha: 18/09/2012
    Nhanh down nào... *nah*

20. Nguyễn Sơn Ca

Của bạn thì thử vào Administrator kiểm tra xem hiện tại Template nào đang Default vậy ?

comments powered by Disqus