3.x Làm sao tìm được vị trí đoạn code trong source

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp' bắt đầu bởi vantrihm, 20/6/16.

1. vantrihm

vantrihm Mới tham gia

Mình dùng Joomla 3 làm web, dùng firebug để tìm, chỉnh sửa CSS. Giờ mình muốn sửa 1 vài đoạn code trong source. Mình dùng firebug tìm dc đoạn code rồi, thấy đung đoạn code mình muốn sửa nhưng không biết tìm vị trí đoạn code đó trong source ( nằm trong file nào, folder nào ).
    [​IMG][/IMG]
    Ví dụ mình muốn sửa đoạn code màu xanh đó nhưng không biết tìm chỗ nào trong source
    Các pro vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé !
    Thanks các pro

2. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Chào bạn, tìm thấy rồi thì kiểm tra phần tử nó ...vào file .css trong template web đang kích hoạt mà chỉnh sửa css phù hợp. Còn việc bạn muốn can thiệp vào code luôn thì đơn giản: bạn đã biết nó nằm ở đoạn nào khi dùng firebug thì bạn hãy xem vị trí đó module nào hiển thị hay component nào...rồi và folder của nó mà chỉnh sửa...nói chung để chỉnh sửa bạn cần tìm hiểu thêm cấu trúc của nó nữa đâu là model, view, controller. Chúc bạn thành công!

3. tuanthuaan

tuanthuaan -:- JoomCi -JCi -:-

Chào bạn, tìm thấy rồi thì kiểm tra phần tử nó ...vào file .css trong template web đang kích hoạt mà chỉnh sửa css phù hợp. Còn việc bạn muốn can thiệp vào code luôn thì đơn giản: bạn đã biết nó nằm ở đoạn nào khi dùng firebug thì bạn hãy xem vị trí đó module nào hiển thị hay component nào...rồi và folder của nó mà chỉnh sửa...nói chung để chỉnh sửa bạn cần tìm hiểu thêm cấu trúc của nó nữa đâu là model, view, controller. Chúc bạn thành công!

vantrihm thích bài này.
  4. vantrihm

vantrihm Mới tham gia

nếu là code html thì làm sao tìm được vị trí đoạn code vậy bạn ?

comments powered by Disqus