[2.5] Không Cài Được Virtuemak 2.0.8 Cho Joomla 2.5.6

Thảo luận trong 'Gói mở rộng - Extensions' bắt đầu bởi Nguyễn Minh Quang, 10/7/12.

1. Nguyễn Minh Quang

Nguyễn Minh Quang Mới tham gia

Chào các bạn!
    Minh là tay ngang nên gặp 1 vấn đề không giải quyết được, mong các bạn giúp đỡ kiến thức.
    Số là mình đã lỡ cài lên host free Joomla phiên bản 2.5.6 rồi (cài hoàn chỉnh), nhưng mình không sao cài được VirtueMak (phiên bản mới nhất là 2.0.8, vì mình thấy các phiên bản cũ không hổ trợ trên joomla 2.5.6),

Trong quá trình cài bị lỗi sau đây:
    Đối với virtuemak 1.9 thì upload file không thấy báo lỗi gì nhưng cũng lkhông thấy trang virtuemmak đâu cả (cái này đối với joomla 1.5 thì mình cài ok)
    Còn đối với Virtuemak 2.0.8 thì không up file được

Rất mong các bạn chỉ giáo

Thanks

2. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

chào bạn!

Đầu tiên 1 lời chân thành là bạn mới tìm hiểu joomla thì nên thử nghiệm ở localhost đã, khi đã hoàn thiện thì up lên host chưa muộn, các thao tác trên localhost sẽ nhanh và dễ dàng hơn nhiều

Mình xin trả lời câu hỏi của bạn, vì bạn xài joomla 2.5.6. còn VM 1.1.9 dành cho phiên bản jl 1.5 đương nhiên cài sẽ ko có gì cả

Còn bạn muốn sử dụng VM trên joomla 2.5.6 thì bạn nên dùng bản 2.0.8 vì nó đã hoàn thiện và ổn định rồi. Vấn đề của bạn là ko cài đc đúng ko, mình đoán là bạn up cả đống của nó nên làm sao mà install đc chứ,
    bạn tải gói com_virtuemart.2.0.8c_extract_first.zip về giải nén ra sẽ đc 2 file com_virtuemart.2.0.8c và com_virtuemart.2.0.8c_ext_aio.

Đầu tiên bạn cài đặt gói com_virtuemart.2.0.8c , sau khi thành công thì bạn cài đặt tiếp gói 2 ( gói này là all in one vao gồm VM product, shopping cart..)
    Bạn tham khảo thêm ở đây: http://diendan.joomlaviet.vn/threads/cai-dat-module-and-plugin-cho-vm-2-0-x.666/
    P/S: để đảm bảo mình đã install thử bản vm 2.0.8 và thành công
    Extension manager - Install-164219.

3. Nguyễn Minh Quang

Nguyễn Minh Quang Mới tham gia

Chào bạn dinhchi !
    Rất cảm ơn bài viết trả lời của bạn, vì mình là dân không chuyên về công nghệ nên có nhiều lý do để mình không thiết kế trên localhost. về phần này mình vẫn không làm được (mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn) đầu tiên download file về giải nén ra được 2 file như bạn nói, nhưng khi mình load file thứ nhất lên để cài thì bị mất kết nối, không biết có phải vì là host free nên không được ổn định hay là trong lúc mình cài đặt joomla tới phần kết nối CSDL bị sai thông số << nếu sai thì đâu thể nào cho qua bước kế để hoàn tất cài đặt được đúng không bạn?>>
    Đây là lỗi <<The connection was reset
    The connection to the server was reset while the page was loading.
    The site could be temporarily unavailable or too busy. Try again in a few
    moments.
    If you are unable to load any pages, check your computer's network
    connection.
    If your computer or network is protected by a firewall or proxy, make sure
    that Firefox is permitted to access the Web.>>
    Mình không hiểu lỗi này báo có chính xác không nữa, nếu chính xác thì nguyên nhân là gì?

Bạn có nhiều kinh nghiệm mong bạn giải thí cho mình hiểu và hướng dẫn cách khắc phục để mình có 1 trang web như mong muốn.

P/S chắc bạn là admin của trang Blogsinhvien.net trang web rất hay, với những bài viết rất phong phú và độc đáo mình rất thích trang đó của bạn.
    Chúc bạn luôn vui, khỏe và gặt hái được nhiều thành công.
    Trân trọng

4. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

rất cám ơn lời động viên của bác,
    Như mình nói thì ài đặt ở localhost sẽ dễ hơn rất nhiều, mà com VM thì lại khá nặng nên cài trên host free thì ko đc là điều ko tránh khỏi, localhost là giải pháp đầu tiên và dễ dàng nhất cho những ai ko chuyên và mới bắt đầu

comments powered by Disqus