[2.5] Js Shaper Istore - Theme Shop Jl 2.5 (hot)

Thảo luận trong 'Giao diện - Templates' bắt đầu bởi joomla, 4/6/12.

1. luutuanvn

luutuanvn Mới tham gia

Cái template thấy ngon quá, cám ơn chủ thớt. Không biết có tương thich với sh404sef không ta! thay trên diễn dàn các bạn nói bi lỗi!/?

2. abchzty

abchzty Mới tham gia

Trả lời giúp mấy bạn về 1 số lỗi:
    1. Lỗi font: vào phần quản lý template rồi chọn font khác ( không phải gfont là được)
    2. Khi việt hóa thì Sản phẩm không hiện ra nữa. Các bạn vào phần Compenent Virtuemart chọn phần Tool=>Tool & Migration=> Install tables or if necessary update them
    3. Không lưu lại được khi thêm hay sửa sản phẩm của Virtuemart: lời khuyên là bạn không nên update Virtuemart lên phiên bản cao hơn sẽ không bị lỗi
    4. Lỗi khi việt hóa Virtuemart, không có phương thức thanh toán hay phương thức vận chuyển khi Thanh toán: Do bạn sử dụng Shopper Field và đã tắt mất Field Virtuemart_Country_ID, hãy bật nó trở lại.
    5. Mình có 1 vấn đề nữa là chưa chỉnh được cái background cho nó không bao hết phần slide, có cao thủ nào làm rồi giúp mình với mọi người nữa !

Mafia_13 thích bài này.
  3. Mafia_13

Mafia_13 Rất tích cực

Cảm ơn bác nhiều nhé. Bác gãi đúng chỗ ngứa cúa em.:)

4. hanghieugiagoc.net

hanghieugiagoc.net Mới tham gia

Mình cài tem này xong, vào được trang admin, nhưng khi vào trang chủ thì trắng tinh, chẳng có gì cả, cũng chẳng báo lỗi gì cả, có bạn nào chỉ dẫn giúp mình không, mình cài bản cài đặt nhanh

5. Nguyễn Đại Nam

Nguyễn Đại Nam Mới tham gia

cai tieng viet bi loi hjx

6. Trần Yên Thế

Trần Yên Thế Mới tham gia

Mình có tự cài thử Template Shaper Istore thì bị gặp lỗi như sau, mong các bạn giúp đỡ mình
    Ở phần trang chủ mình đã dùng mod sp_tab kết hợp với mod new show sp2 để show sản phẩm lên
    Nhưng vẫn còn một vùng khác ở dưới hiển thị lung tung(vùng khoanh tròn trong hình)
    Mình muốn tắt vùng đó thì làm thế như thế nào, các bạn giúp mình với, theo mình tìm hiểu thì vùng đó liên quan đến Mainmenu, nhưng mình lại ko tắt được menu này

Đây là hình Mainmenu của mình

Đây là hình vùng mình muốn xóa

7. tuanxuan9891

tuanxuan9891 Mới tham gia

nó báo thế này thì có thể khắc phục đc ko bạn

8. clickonce

clickonce Rất tích cực

Temp đẹp lắm bạn. cám ơn nhé

9. Trần Yên Thế

Trần Yên Thế Mới tham gia

Ai chỉ giúp mình tắt cái này với, cám ơn nhiều

10. John Lee

John Lee Mới tham gia

Sau khi thực hiện theo các bước trên, mình chỉ mới fix được lỗi font, còn hiển thị sản phẩm thì vẫn bị dù có việt hóa hay không việt hóa, nhờ các bro hướng dẫn mình tiếp nhé.

Thanks các bạn

11. abchzty

abchzty Mới tham gia

Lâu lắm không động vào Joomla nữa. :D . Cái Latest Item không có gì là do bạn không thêm mới sản phẩm vào thôi, còn cái hình không hiện thì bạn thử tìm xem, xem đường dẫn có đúng không hoặc thử thêm 1 sản phẩm mới vào xem nó có được hiển thị không .

12. takapix

takapix Mới tham gia

Mod toàn post bài có chất lượng. Cảm ơn mod.

13. phancaothang

phancaothang Mới tham gia

hiện tại mình đang gặp rắc rối với bản tem này như sau :
    Mình lỡ uninstall module virtuemart_joomla_shopping_cart
    Vì mình tưởng bản virtuemart này dùng module rời nên định uninstall sau đó cài đặt lại, giờ mình cài lại bản virtuemart 2.0.6 + aio (cài đè lên) nhưng vào tạo module mới vẫn không thấy module virtuemart_joomla_shopping_cart
    virtuemart_joomla_shopping_cart trước đây của mình giỏ hàng không show được thông tin sản phẩm như giá sản phẩm + tổng tiền mà chỉ hiển thị duy nhất 1 thông tin trong giỏ hàng là : 1 product
    Mong các bạn giúp mình khắc phục :(

14. thienhaipt

thienhaipt Rất nhiệt tình

15. Cknight

Cknight Mới tham gia

Link không dow được bạn chủ topic ơi. mình click dow nó báo:
    Fatal error: Allowed memory size of 134217728 bytes exhausted (tried to allocate 68170787 bytes) in /home/joomlaviet/images/diendan/library/CemZoo/You/Listener.php on line 36

Giúp fix link mình với, mình đang cần cái temp này.
    Thanks bạn nhiều!

16. thienhaipt

thienhaipt Rất nhiệt tình

bạn lên google, search lỗi "Fatal error: Allowed memory size of " là sẽ có lời giải

17. SummerKisses

SummerKisses Mới tham gia

Lỗi này là do bộ nhớ mặc định, bạn có thể tăng - giảm tùy bạn nhưng theo mình thấy trong thông báo là khá lớn đấy. Bạn có thể xử lý như sau:

* Bạn sử dụng file ".htaccess" (Chắc bạn biết file này)

Bạn tạo mới (hơi rắc rối) hoặc sử dụng file ".htaccess" được tạo ra sẵn trong hosting ở thư mục gốc chứa Source Joomla của bạn với nội dung như sau (chèn vào trong file):

php_value memory_limit 32M

Hoặc bạn sử dụng file "php.ini"

* Bạn tạo file "php.ini" với đoạn mã sau và đặt vào thư mục chứa Source Joomla của bạn (Có nhiều hosting nó cũng có sẵn):

memory_limit = 32M

* Cách nữa là dùng file "configuration.php". Bạn thêm vào line đầu của file đoạn như sau:

<?php
    ini_set("memory_limit","32M");
    ?>

Chúc bạn thành công!

18. giapho

giapho Mới tham gia

Mình muốn xóa phần đánh dấu trên ảnh, bác chủ có cách nào chỉnh về 1 trang duy nhất thôi ( mặc định cứ 9 sản phâm là nhảy sang trang 2) Cám ơn các bác rất nhiều ! link web : http://thietbiyte.eu/giai-phau-benh.html

19. kiensanmoivn

kiensanmoivn http://onbizshop.vn

thanks bác chủ thớt.

20. giapho

giapho Mới tham gia

Có anh chị nào giúp em với ? Em cam ơn !

comments powered by Disqus
: istore