[hot] Ngôn Ngữ Tiếng Việt Cho Virtuemart 2.0.x

Thảo luận trong 'Ngôn ngữ Tiếng Việt' bắt đầu bởi dinhchi, 17/6/12.

1. haidang

haidang Mới tham gia

Strict Standards: Accessing static property TableProducts::$_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 59

Strict Standards: Accessing static property TableProducts::$_query_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 60

Strict Standards: Accessing static property TableCategories::$_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 59

Strict Standards: Accessing static property TableCategories::$_query_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 60

Strict Standards: Accessing static property TableVendors::$_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 59

Strict Standards: Accessing static property TableVendors::$_query_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 60

Strict Standards: Accessing static property TableRatings::$_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 59

Strict Standards: Accessing static property TableRatings::$_query_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 60

Strict Standards: Accessing static property TableManufacturers::$_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 59

Strict Standards: Accessing static property TableManufacturers::$_query_cache as non static in D:\phan mem\xampp\htdocs\joomla2\administrator\components\com_virtuemart\helpers\vmtable.php on line 60

Như vậy là lỗi gì vậy bạn, mình mới học joomla nên không rành nữa, hic

2. doantuanvn24

doantuanvn24 Rất tích cực

mình cài gói ngôn ngữ cho virtual mart 2.0.10 rồi, trong phần configration cũng đã chọn Language All ( có cả English và VN) nhưng khi ra site nếu chọn tiếng việt thì các mod mất hết.....lm thế nào khi cài xong gói ngôn ngữ virtual thì tư động ngoài fontsite các phần của virtual có tiếng việt ta...bạn nào bt chỉ mình với....

Các file đính kèm:

3. vuphuc15

vuphuc15 Mới tham gia

sao minh ko down dc nhi

4. thienhaipt

thienhaipt Rất nhiệt tình

Bạn cài trên localhost bị lỗi này. cài đặt trên host sẽ hết :d

5. Quocvietta

Quocvietta Shopteen.vn - Ai cũng có quà !

File đính kèm lỗi rồi ơi ?

6. Công Nhật

Công Nhật Mới tham gia

7. alvin

alvin Mới tham gia

cảm ơn nhiều

8. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

9. langtu_ccsk5

langtu_ccsk5 hic hic

vào cấu hình Virtualmart ngay chỗ shopmutilanguage nhé. chọn thêm tiếng việt nó sẽ tạo bảng = hết lỗi

10. phonghai123

phonghai123 Mới tham gia

like nhiều bạn được cái gì nhỉ? hay chỉ là khích lệ tinh thần.

11. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

khích lệ lần sau còn có tinh thần share bạn ạ

12. Nguyen Che Linh

Nguyen Che Linh Rất nhiệt tình

Thank for sharing *derp*

13. Honda Hoàng Tiến

Honda Hoàng Tiến Rất tích cực

các bác làm ơn cho em hỏi là em vào administrator>Extensions manager>Upload Package File,upload,install>đã giải nén file .rar vừa download về http://diendan.joomlaviet.vn/threads/hot-ngon-ngu-tieng-viet-cho-virtuemart-2-0-x.816/ rồi chọn đến file .xml nhưng nó báo lỗi
    • Warning: Failed to move file!
    • Unknown Archive type
    E thì vừa download http://diendan.joomlaviet.vn/thread...omla-2-5-4-with-virtuemart-2-0-6.1198/page-12 về và cài thành công , em chưa biết các bước việt hóa cho Virtuermart có bác nào giúp em với, em cảm ơn!

14. doanthanh216

doanthanh216 Mới tham gia

Mình đang có một web hoạt động bình thường rồi, dùng VTM. Cũng muốn cài tiếng việt nhưng t hấy bảo cài mất hết dữ liệu cũng ghê.

Nếu là một site mới thì lại khác.

15. Honda Hoàng Tiến

các bác cho e hỏi thêm là cách khắc phục cái lỗi Unwritable với!
    các cao thủ làm ơn giúp em với

Các file đính kèm:

16. Honda Hoàng Tiến

sau khi em cài ngôn ngữ tiếng việt cho font-end , em vào mục Products thì sinh ra lỗi này, các bro chỉ giáo em với,em cảm ơn nhiều
    e chỉ biết việt hóa ngoài front-end, em đã download gói cài đặt việt hóa virturemart,nhưng em không biết cách việt hóa virturemart, e mới làm quen joomla có bác nào chỉ giáo em với, em xin cảm ơn!

17. happy_ghost

happy_ghost Rất tích cực

Mình install thì báo lỗi như vậy"
    • Failed loading XML file
    • C:\AppServ\www\dtvt\tmp\install_5225a609a6a3c\vi_vn_virtuemart_language_pack/vi_vn_virtuemart_language_pack.xml
    • XML: Document is empty
    • XML: Start tag expected, '<' not found
    • JInstaller: :Install: Cannot find Joomla XML setup file

18. happy_ghost

happy_ghost Rất tích cực

Bạn cài lại như thế nào, hướng dẫn mình với. Mình cũng lỗi như bạn

19. langtu_ccsk5

langtu_ccsk5 hic hic

Bị lỗi y chang như vậy
    Chỉ cần thay gói là ok
    Tham khảo site mình làm cho khách: thienphucmobile.vn
    pm nick tansonhoang mình giúp

20. thaoly256

thaoly256 Mới tham gia

Chàng trai gặp người bạn học trên phố cùng với một cô gái, anh ta hỏi với giọng nghiêm nghị: “Ai đây?”.

Người bạn đáp:

- Bạn gái tao.

Chàng trai tức giận quát:

- Tao không hỏi mày, tao đang hỏi vợ tao!!!

comments powered by Disqus
: vituemart