Hỏi Về Đường Dẫn Thân Thiện Của Joomla 2.5 Với Joomshopping

Thảo luận trong 'JoomShopping' bắt đầu bởi itvietgroup_com, 31/7/12.

1. itvietgroup_com

itvietgroup_com Mới tham gia

Mình cài bản Joomla 2.5 và Joomshopping mới nhất bật URL rewriting đầy đủ thì url của categories là domain.com/component/jshopping/ten-danh-muc.html?Itemid=0. Và url của sản phẩm là component/jshopping/usb/ten-san-pham.html?Itemid=0

Mình muốn sửa url cho đẹp hơn nữa VD như domain.com/danh-muc.html và domain.com/danh-muc/ten-san-pham.html thì phải sửa ở chỗ nào. Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé, tìm mãi mà ko ra. Thanhs trước nha

2. vnit00

vnit00 Mới tham gia

B1: vào Global Configuration >>> SEO Settings >>> Chọn Yes cho 4 mục Search..., Url Rewritting, Add suffix, Unicode Alliases.
    B2: vào folder chứa Joomla của bạn, mở file htaccess.txt, save lại thành .htaccess .
    Nếu cài đặt Joomla trên localhost, thì bạn vào Run gõ httpd.conf, kiếm dòng "#LoadModule rewrite_module modules/mod_rewrite.so" xóa dấu "#" ngay đầu đi, và save lại. tên thân thiện cho sản phẩm thì bạn đặt trong Alias khi bạn tạo sản phẩm là xong :D.

itvietgroup_com thích bài này.
  3. dinhchi

dinhchi Administrator Staff Member

sau khi save thì phải restart apache nữa mới hoạt động, ko biết restart thì khởi động lại máy :D

itvietgroup_com thích bài này.
  4. nguyen thanh dien

nguyen thanh dien Mới tham gia

hi all
    các bạn nào biết lỗi này giúp mình với : khi mà mình cài gói ngôn ngữ trang backend và trang fontend thì trang backend ngôn ngữ tiếng việt thay đổi theo còn trang fontend lại không. mặt dù đã set ngôn ngữ tiếng việt mặt định rồi trang web này dung quickstart cgrocket_education j2.5 link down : http://www.mediafire.com/?26uid743eia2s01

các bạn nào biết giúp nha cám ơn nhiều nhiều

5. kunayks

kunayks Mới tham gia

6. tranngochien89

tranngochien89 Joomla devlopmet

Hi kunayks bạn còn xài jshopping version 3.8.0 đấy, đâu update lên version mới nhất (3.11.4) xem có tối ưu URL.

7. toanlan

toanlan Rất tích cực

bác nào có tem "ja_sanidineii_light" không, cho em xin với, *Grin*

8. tranngochien89

tranngochien89 Joomla devlopmet

comments powered by Disqus